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HALMASHAURI YA WILAYA YA MERU 
      (Barua zote za Kiofisi zitumwe kwa Mkurugenzi Mtendaji)  

 

                              
 

 
                    

Kumb. Na. S.20/86/39          19/09/2017 

 
TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Meru anapenda kuwatangazia 

Watanzania wote wenye sifa ya kuomba nafasi ya Ajira mbalimbali kwa masharti ya 

Kudumu tangazo hili ni baada  ya kupokea kibali cha ajira mpya chenye Kumb. Na. 

AF.10/128/01/60 cha tarehe 31.08.2017 na kibali cha ajira mbadala chenye Kumb. 

Na. CFC.26/205/01”FF”/91 cha tarehe 22.8.2017 kutoka kwa Katibu Mkuu Ofisi ya Rais 

Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora. 

 

Mchanganuo wa nafasi hizo ni kama ifuatavyo:- 

1. MSAIDIZI WA HESABU -  Nafasi 1 

(a)  KAZI NA MAJUKUMU 

i. Kuandika na kutunza “register” zinazohusu shughuli za uhasibu 

ii. Kuandika hati za malipo na hati za mapokezi ya fedha. 

iii. Kutunza majalada yenye kumbukumbu za hesabu 

iv. Kupeleka barua/nyaraka za uhasibu Benki 

v. Kufanya usuluhisho wa masurufu, karadha, Hesabu za Benki na Amana. 

 

(b)  SIFA ZA MWOMBAJI 

1. Awe na Elimu ya kidato cha Nne. 

2. Awe na cheti cha (Astashahada ya Uhasibu), ATEC level II au NTA level 5 

kutoka chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

 

(c)  NGAZI YA MSHAHARA  

      TGS. B1 yaani Tshs.390,000/= kwa mwezi. 

 

2. NAFASI YA KAZI: DEREVA II - Nafasi 2 

(a) KAZI NA MAJUKUMU 

i. Kuendesha magari ya abiria na malori 

ii. Kuhakikisha gari na vyombo vyake vipo katika hali nzuri wakati wote na 

kufanya uchunguzi wa gari kabla na baada ya safari ili kugundua 

ubovu unaohitaji matengenezo 

iii.  Kufanya matengenezo madogo madogo katika gari 

iv. Kutunza na kuandika daftari la safari “Log book” kwa safari zote. 
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v. Kufanya usafi wa gari. 

vi. Kuwapeleka watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi. 

 

(b)  SIFA ZA MWOMBAJI 

1. Kuajiriwa mwenye Elimu ya kidato cha Nne(Form Four)na Leseni daraja “E” 

au C1, uemdeshaji wa gari pamoja na uzoefu wa kuendesha magari kwa 

muda usiopungua miaka mitatu bila kusababisha ajali. 

2. Awe amehudhuria mafunzo ya msingi ya uendeshaji magari ( Basic Driving 

Course) yanayotolewa na chuo cha Mafunzo ya Ufundi VETA au chuo 

kingine kunachotambuliwa na Serikali. 

3. Waombaji wenye cheti cha majaribio ya ufundi daraja la II watafikiriwa 

kwanza. 

(c)  NGAZI YA MSHAHARA  

      TGOS. A1 yaani 300,000/= kwa mwezi.  
 

3. KATIBU MUHTASI DRJ. III  -  Nafasi 4 

(a)  KAZI NA MAJUKUMU 

i. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida 

ii. Kusaidia kupokea wageni na kuwasaili shida zao na kuwaelekeza 

sehemu wanapoweza kushughulikiwa 

iii. Kusaidia kutunza taarifa, kumbukumbu za matukio, miadi, wageni, 

tarehe za vikao, safari za mkuu wake na ratiba zingine zilizopangwa 

kutekelezwa katika ofisi anamofanyia kazi na kumwarifu mkuu wake kwa 

wakati unaohitajika 

iv. Kusaidia kutafuta na kumpatia mkuu wake majalada, nyaraka au kitu 

chochote kinachohitaji katika shughuli za kazi hapo ofisini 

v. Kusaidia kufikisha maelekezo ya mkuu wake wa kazi kwa wasaidizi wake 

na pia kumwarifu kuhusu taarifa zozote anazokuwa amepewa na 

wasaidizi hao 

vi. Kusaidia kupokea majalada na kuyagawa kwa maofisa walio katika 

sehemu alipo na kuyakusanya, kuyatunza na kuyarudisha sehemu 

zinazohusika 

vii. Kutekeleza kazi zozote atakazo kuwa amepangiwa na msimamizi wake 

wa kazi 

 

(b) SIFA ZA KUAJIRIWA 

1. Kuajiriwa mwenye Elimu ya kidato cha Nne/ Sita.   

2. Awe amehudhuria masomo ya uhazili na kutunukiwa astashahada ya uhazili 

na kufaulu mtihani wa daraja la tatu.  

3. Awe amefaulu somo la hati mkato, ya maneno ya Kiswahili na kingereza 

maneno 80  kwa dakika moja. 

4. Awe amepata mafunzo ya Compyuta kutoka katika chuo kinachotambuliwa 

na Serikali na kupata cheti cha program za Windows, Microsoft office, Internet, 

E-mail na Publisher. 

(c) NGAZI YA MSHAHARA  

TGS. B1 yaani Tshs.390,000/= kwa mwezi 
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4. MTENDAJI WA KIJIJI DARAJA LA III  - Nafasi 9 

(a)  KAZI NA MAJUKUMU 

i. Afisa Masuuli na Mtendaji Mkuu wa Serikali ya Kijiji. 

ii. Kusimamia ulinzi na usalama wa raia na mali zao, kuwa mlinzi wa Amani 

na msimamizi wa Utawala Bora katika Kijiji 

iii. Katibu wa Mikutano na Kamati zote za Halmashauri ya Kijiji 

iv. Kutafsiri na kusimamia Sera, Sheria na Taratibu 

v. Kuandaa taarifa za utekelezaji wa Kazi katika eneo lake na kuhamasisha 

wananchi katika kuandaa na kutekeleza mikakati ya kuondoa njaa, 

umaskini na kuongeza uzalishaji mali 

vi. Kiongozi wa wakuu wa vitengo vya kitaalmu katika Kijiji 

vii. Kusimamia, kukusanya na kuhifadhi kumbukumbu zote na nyaraka za 

Kijiji 

viii. Mwenyekiti wa kikao cha wataalamu waliopo katika Kijiji 

ix. Kupokea kusikiliza na kutatua malalamiko na migogoro ya wananchi 

x. Kusimamia utungaji wa Sheria ndogo za Kijiji 

xi. Atawajibika kwa Mtendaji wa Kata 

 

(b) SIFA ZA MWOMBAJI 

1. Awe na cheti cha kidato cha nne/ sita. 

2. Awe na cheti (Astashahada) kati ya moja ya fani zifuatazo:- Utawala, Sheria, 

Elimu ya Jamii, Usimamizi wa Fedha,Maendeleo ya jamii na Sayansi ya sana 

toka chuo cha Serikali za mitaa Hombolo au chuo chochote 

kinachotambuliwa na Serikali. 

 

(c) NGAZI YA MSHAHARA  

TGS. B1 yaani 390,000/= kwa mwezi. 

 

MASHARTI YA JUMLA KWA WAOMBAJI WOTE AMBAO NI LAZIMA KUZINGATIA 

1. Mwombaji ni lazima awe raia wa Tanzania 

2. Awe hajawahi kufungwa kwa makosa ya Jinai 

3. Awe hajawahi kufukuzwa au kupunguzwa kazi Serikalini 

4. Maombi ni lazima yaambatanishwe na vivuli vya vyeti vya Kuzaliwa, Kuhitimu 

Elimu ya Sekondari (Results Slip – Hazikubaliki) na vyuo vya mafunzo au 

Taaluma 

5. Maombi ni lazima yaambatanishwe na picha mbili za “passport size” za hivi 

karibuni 

6. Maombi ni lazima yaambatanishwe na wasifu “Curriculum Vitae” zenye 

mawasiliano ya uhakika, Anuani, Barua pepe na namba za simu 
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7. Awe na Umri wa zaidi ya miaka 18 na usiozidi miaka 45 

8. Mwombaji awe hajawahi kuajiriwa Serikalini na kupata check Namba 

9. Waombaji wenye vyeti vya kidato cha nne na cheti cha taaluma ambavyo 

vimepatikana nje ya nchi wahakikishe vimehakikiwa na Baraza la Taifa la 

Mitihani (NECTA) na Baraza la Elimu ya Ufundi wa Taifa (NACTE) 

Mwisho wa kupokea maombi haya ni tarehe 03/10/2017 saa 9.30 Alasiri.  Pia 

maombi yote yatumwe kwa anwani zifuatazo. 

Mkurugenzi Mtendaji, 

Halmashauri ya Wilaya ya Meru, 

S. L. P 462 

USA - RIVER  

 

Tangazo hili pia linapatikana kwenye Tovuti ya Halmashauri www.merudc.go.tz na 

mbao za matangazo. 

 

Tangazo hili limetolewa na: 

 

 

 

 

 

Christopher J. Kazeri 

MKURUGENZI MTENDAJI WILAYA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA MERU 
 

 

http://www.merudc.go.tz/

