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TANGAZO

(Limetolewa chini ya Kifungu cha 155(1) cha Sheria ya
Serikali za Mitaa (Mamlaka za Wilaya)Sura ya 287 Rejeo
la Mwaka 2002 la Sheria za Tanzania.

Wakazi wa Halmashauri ya Wilaya ya Meru mnatangaziwa kwamba,Halmashauri ya
Wilaya ya Meru inakusudia kutunga sheria ndogo katika mkutano wake wa baraza la
madiwani unaofuta.Sheria ndogo zinazokusudiwa kutungwa ni hizi zifuatazo.

A.SHERIA NDOGO YA (ADA NA USHURU)ZA HALMASHAURI YA WILAYA YA
MERU ZA MWAKA 2021.

[) CHIMBUKO LA SHERIA NDOGO HIZI NI:

a) Kifungu cha 6(1) na 16(1) vya Sheria ya Fedha ya Serikali za Mitaa Sura 290
rejeo la mwaka 2019 la Sheria za Tanzania.

b) Sheria ndogo ya (Ada na Ushuru)za Halmashauri ya Wilaya ya Meru za mwaka
2014 ambazo zilichapishwa katika tangazo la Serikali namba 117 la tarehe
27/03/2015. Sheria ndogo hizi zilikua zikitumiwa na Halmashauri ya Wilaya ya
Meru katika kutoza Ada na Ushuru mbalimbalikwa ajili ya vibali,na huduma

zitolewazo na Halmashauri.

1) MADHUMUNI YA SHERIA NDOGO HIl

a) Kuboresha viwango vya ada na ushuru vilivyowekwa na Sheria ndogo za Ada na

Ushuru za mwaka 2014.
b) Kuanzisha vyanzo vipya vya mapato vya Halmashauri ambavyo ni huduma za
mazishi,huduma ya kupuliza sumuya kuua wadudu,tuzo za ardhi,kuzigira

maeneo na kuweka jukwaa,uuzaji wa matofaliwamiliki wa maeneo



mawasilaino, kushusha mazoa au bidhaa

yaliyopangishwa minara ya
hule za serikali zenye mchepuo wa

sokoni huduma ya bafu na choo pamoja na s
kiingereza.

1) MAMBO MUHIMU YATAKAYOZINGATIWA KATIKA SHERIA NDOGO Hll

Katika kutunga Sheria ndogo hii Halmashauri imezingatia matakwa ya Sheria

mama za Sekta husika ili kuepuka kukinzana pamoja na hali halisi ya kiuchumi
ya wakazi na wafanyabiashara wakubwa na wadogo wanaofanya shughuli zao

katika eneo la mamlaka la Halmashauri ya Wilaya ya Meru.

IV) MATOKEO YA KUTUNGWA KWA SHERIA NDOGO Hil

esha Halmashauri kukusanya mapato yake kwa kuzingatia taratibu za

Kuwez
katika kugharamia shughuli za

kisheria,mapato hayo ambayo yatatumiwa
maendeleo. -
B. SHERIA NDOGO YA (UDHIBITI WA MAZAO YA MISITU) ZA HALMASHAURI
YA WILAYA YA MERU ZA MWAKA 2021.

CHIMBUKO LA SHERIA NDOGO HIZI NE:

a) Kifungu cha 153 cha Sheria ya Serikali za Mitaa(Mamlaka za Wilaya) Sura

287rejeo la mwaka 2019 za Sheria za Tanzania.
b) Changamoto ya ukosefu wa sheria ndogo ya kudhibiti biashara holela ya mazao
ya misitu ambapo husababisha uharibifu wa mazingira na upotevu wa mapato ya

serikali
i) MADHUMUNI YA SHERIA NDOGO Hill

a) Kuhakikisha ustawi wa uhifadhi wa Misitu ndani ya Halmashauri
b) Kukusanya mapato yatokanayo na biashara ya mazao ya Misitu ambayo

yalikuwa hayakusanywi.
¢) Kuendeleza Misitu ya jamii mmbalimbali

1) MAMBO MUHIMU YATAKAYOZINGATIWA KATIKA SHERIA NDOGO Hli

a) Shughuli za kiuchumi zinazofanywa na wananchi kupitia mazao ya Misitu
b) Tamaduni za jamii ya Meru katika uhifadhi wa Misitu
c) Kukabiliana na tatizo mabadiliko ya tabia nchi



IV) MATOKEO YA KUTUNGWA KWA SHERIA NDOGO Hil

a) Kupunguza /kumaliza migogoro kati ya wakulima na wafanyanbiashara ya

mazao ya misitu
b) Kuimarisha uhifadhi wa Misitu
c) Kuongeza mapato ya Serikali pamoja ni mtu mmoja mmoja

d) Kukabili mabadiliko ya tabia nchi.

ja au nyingine wanathiriva na Sheria ndogo hizi

wanakaribishwa kuleta maoni yao au pingamizi dhidi ya Sheria ndogo hizi ndani ya
muda wa siku 30 tokea tarehe ya tangazo hili. Maoni au pingamizi hizo zinatakiwe
ziwasilishwe kwa maandishi kwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya

Meru.

Watu wote amabo kwa njia mo

Nakala za Rasimu za Sheria ndogo hii zinapatikana katika Ofisi za Kata zote za

Halmashauri ya Wilaya ya Meru

MKURUGEZI MTENDAJ
AMASHAURI YA WILAYAYA MERU

S.L.P. 462 USA RIVER
MERU - ARUSHA

KAIMU MKURUGENZI

HALMASAHURI YA WILAYA YA ¥

Nakala:
1. Mkuu wa Wilaya
ARUMERU

2. Mwenyekiti wa Halmashauri
MERU.

3. Mbao za Matangazo
Ofisi za Kata
HALMASHAURI YA MERU

4. Mbao za Matangazo

HALMASHAURI YA MERU



