



## DODOSO LA KUHAKIKI WA TAARIFA ZA WAMILIKI ARDHI

(Ijazwe na Wamiliki wa Ardhi)

- 1.0. Jina la mmiliki/Wamiliki na Anwani.....
- 1.1. Namba ya simu.....Barua Pepe..... Mtaa/Kijiji unapoishi.....
- 1.2. Taja namba ya kiwanja/Shamba unalolimiliki .....Kitalu.....Mahali.....Halmashauri.....  
Mkoa.....Hati Na..... Tarehe ya mwisho ya kulipia kodi ya pango la ardhi.....
- 1.3. Je unamiliki kama Kampuni, Taasisi Zisizo za Kiserikali (NGO's), Taasisi za Kijamil (CBO's), Taasisi zilizo chini ya Bodi za wadhamini?  
a) Ndiyo ( )  
b) Hapana ( )  
Kama ni ndiyo taja majina ya wanahisa/ wadhamini pamoja na uraia wao;  
i. .... Uraia.....  
ii. .... Uraia.....  
iii. .... Uraia.....  
iv. .... Uraia.....
- 1.4. Taja Majina ya mmiliki/wamiliki yaliyopo kwenye Kitambulisho cha Taifa kutoka NIDA na namba yake;  
i. Majina.....Namba ya NIDA.....  
ii. Majina.....Namba ya NIDA.....  
iii. Majina.....Namba ya NIDA.....  
iv. Majina.....Namba ya NIDA.....
- 1.5. Kama majina ya kitambulisho cha NIDA ni tofauti na yaliyopo kwenye Hati/Leseni ya Makazi/ Barua ya Toleo (Offer) ambazo unamiliki/mnamiliki, toa sababu kwa kuweka alama ya (v) (unaweza kuweka kwa zaidi sababu moja):  
a) Kutohamisha miliki (transfer); ( )  
b) Kukosewa/kutohuishwa kwa majina kwenye Mifumo ya Wizara ( )  
c) Mmiliki kutofikisha umri wa miaka 18 ( )  
d) Kurithi ( )  
e) Sababu nyingine (eleza tafadhali).....
- 1.6. Je, unamiliki/mnamiliki viwanja/mashamba kwenye maeneo mengine hapa nchini? (Jaza kwenye jedwali na ambatanisha na nakala ya Hatimiliki/Leseni/Barua ya Toleo (Offer) husika). Iwapo nafasi haitoshi geza nyuma ya karatasi hii.

Nb:	1.6.1 Namba ya Kiwanja/Shamba	1.6.2 Kitalu	1.6.3 Mahali/Eneo	1.6.4 Hati Na	1.6.5 Jina/Majina	1.6.6 Halmashauri	1.6.7 Mkoa	1.6.8 Tarehe ya Mwisho kulipia kodi ya pango la ardhi
1.								
2.								
3.								
4.								
5.								

### 1.1.7 VIAMBATISHO

- Tafadhali pamoja na maelezo uliyoyajaza hapo juu ambatisha vivuli/nakala ya nyaraka zifuatazo:  
a) Barua ya Toleo(Offer), Leseni ya Makazi au Hatimiliki ya eneo unalomiliki;  
b) Kitambulisho cha NIDA;  
c) Cheti cha Usajili na Nyaraka zinginezo kwa Makampuni, NGO,CBO,Taasisi;  
d) Uraia wa Wanahisa au Wadhamini kwa Makampuni, NGO,CBO,Taasisi.