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    Serikali ya awamu ya sita inayoongozwa na Dkt. Samia Suluhu Hassan,
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ilitoa  Milioni 340 kwa ajili ya ujenzi
wa vyumba 17 vya madarasa na samani zake (viti 50 na meza 50)  ambavyo
vimekamilika  katika shule 13 za Sekondari za Halmashauri ya Wilaya ya Meru. 
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Serikali ya awamu ya sita inayo ongozwa na Dkt.Samia Suluhu Hassan, Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, imeendelea kuboresha sekta ya Elimu nchini
ikiwa ni mkakati wa kuhakikisha elimu bora inaendelea kutolewa kwa watoto
wakitanzania katika mazingira yaliyoboreshwa, ambapo imeendelea kutoa fedha
za uboreshaji wa miundombinu ya kujifunzia na kujifunzia katika  katika
Halmashauri ya Wilaya ya Meru katika kipindi cha robo ya pili ya mwaka wa fedha
2022/2023 imetoa  shilingi milioni 340 kwa ajili ya ujenzi wa vyumba 17 vya
madarasa katika shule 13 za Halmashauri ya Wilaya ya Meru ambavyo
vimekamilia  pamoja na asamani zake (viti 50 na meza 50 kwa kila darasa .

Aidha Wanafunzi wa kidato cha kwanza  mwaka 2023 katika Halmashauri ya
Wilaya ya Meru, ni wanufaika na vyumba hivi  vipya na vya kisasa vya madarasa
pamoja na samani zake wameishukuru serikali Serikali ya awamu ya sita inayo
ongozwa na  Dkt.Samia Suluhu Hassan kwa kuwaboreshea mazingira ya
kujifunzia ambapo wameahidi kusoma kwa bidii "tunamshukuru Rais wetu
Dkt.Samia kwa kutujengea madarasa mazuri  yametuvutia sanayana vigae,viti na
mezaumeme nk "" Ameeleza rubeni robert mwanafunzi wa kidato cha kwanza
shule ya sekondari majengo 

Wanafunzi 6,914 wa kidato cha kwanza  2023 Wanufaika
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wazazi na walezi katika Halmashauri ya Wilaya ya Meru, wameishukuru Serikali ya
Dkt.Samia Suluhu Hassan kwa kuboresha sekta ya Elimu ambapo kwa sasa
wamepungiziwa mzigo wa michango kwa ajili ya ujenzi wa vyumba vya
madarasa "tunafarijika kuona watoto wanasoma katika mazingira mazuri kwani
mbali na serikali kujenga vyumba vya madarasa imetoa fedha za viti na meza"
ameeleza Samweli Kinga mkazi wa Usa-River wakati wa hafla fupi ya uzinduzi wa
vyumba vya madarasa iliyoongozwa na Mhe.John Mongela, Mkuu wa mkoa wa
Arusha.

Shukrani hizi ni muendelezo wa mrejesho wa wananchi kwa serikali kwa
uboreshaji mkubwa na wenye tija unaofanywa na serikali ya awamu ya sita chini
ya uongozi wa Rais Dkt.Samia Suluhu Hassan ambapo katika Mwaka wa Fedha
2021/2022 ilitoa Shilingi Bilioni 1.4  fedha za UVIKO - 19 kwa ajili ya ujenzi wa
vyumba 70 vya madarasa pamoja na samani zake (viti 50 na meza 50 kwa kila
darasa) katika shule 33 za Halmashauri ya Wilaya.Ujenzihuu wa vyumba 70 vya
madarasa  vimepelekea serikali ya awamu ya sita kuweka historia kwa mara ya
kwanza wanafunzi  wote wahitimu wa elimu ya msingi na waliochaguliwa
kjiunga na kidato cha kwanza kuripoti kwa awamu moja tofauti na kipindi cha
nyuma ambapo walipangwa kwa awamu takribani tatukutokana na kutokana na
uhaba wa vyuba vya adarasa katika shule za sekondari.

Wazazi Halmashauri ya Wilaya Meru Waishukuru Serikali
kuwaondolea  adha ya michango
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Mkuu wa Mkoa wa  Arusha Mhe.John Mongela ameipongeza Halmashauri ya
Meru , Wilayani Arumeru kwa ukamilishaji  wa vyumba 17 vya madarasa katika
shule 13  za Sekondari ambapo amebainisha vyumba hivyo kuongoza kwa
kiwango cha ubora kati ya Halmashauri zote saba za Mkoa huo.

Mhe.Mongela amesema hayo katika hafla fupi ya makabidhiano ya Vyumba hivyo
17 iliyofanyika katika Shule ya Sekondari Muungano, ambapo ametoa wito kwa
viongozi ndani ya Mkoa huo kujituma na kushirikiana ili kufikia azma ya Serikali
ya awamu ya sita  inayoongozwa na Dkt.Samia Suluhu Hassan Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania katika kuwaletea wananchi Maendeleo " tunaona
ufuatiliaji na  ushirikiano uliopo kati ya Serikali ,Chama na wananchi, Meru
mmefanya vizuri hongereni sana "amepongeza Mhe.Mongela

Akisoma taarifa, Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Meru
Mwl.Zainabu Makwinya amesema Halmashauri hiyo ilipokea  Milioni 340 kwa ajili
ya ujenzi wa vyumba 17 vya madarasa  na samani zake (viti 50 na meza 50) katika
shule 13 za Sekondari ambapo amemshukuru  Dkt.Samia Suluhu Hassan, Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, kwani vyumba hivyo vitawanufaisha
wanafunzi 6,914 wa kutwa waliochaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza mwaka  
2023.

Awali, Mhe.John Mongela  amesema  uboreshaji wa sekta ya elimu  unaofanywa
na Serikali ya Dkt.Samia Suluhu Hassan,Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania unalenga kutoa elimu bora kwa kila mtoto wa kitanzania ambapo
ameelekeza wanafunzi wote wa kidato cha kwanza mwaka 2023 kuripoti shule
tarehe 09 Januari 2023 bila kuchelewa, sambamba na viongozi kuanzia ngazi ya
kitongoji  kuhakikisha watoto wote wenye umri wa kuanza darasa la awali na la
kwaza wanaandikishwa.

     MKUU WA MKOA WA ARUSHA ARIDHISHWA NA 
VIWANGO VYA UJENZI WA VYUMBA VYA MADARASA 
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viongozi wa Chama  wakiongozwa na Mwenyekiti wa CCM Mkoa wa Arusha
Mhe. Zelothe Steven Zelothe, wakati wa hafla fupi ya uzinduzi wa vyumba 17 vya
madarasa, wamempongeza Mkuu wa Wilaya ya Arumeru Mhandisi Richard
Ruyango na uongozi wa  Halmashauri ya Wilaya ya Meru kwa kutekeleza Ilani ya
chama hicho,  inayolenga kuwaletea wananchi maendeleo kwa kuboresha
mazingira ya kujifunzia na kufundishia

MWENYEKITI WA CCM MKOA WA ARUSHA ARIDHISHWA 
NA UTEKELEZAJI WA ILANI YA CCM MERU, kazi iendeleee
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SERIKALI  IMEENDELEA KUWAHAKIKISHIA  WANANCHI  WA HALMASHAURI  YA
WILAYA YA MERU UPATIKANAJI  WA ELIMU BORA KWA KILA MTOTO WA
KITANZANIA AMBAPO IMETOA MIL IONI  485  KWAAJIL I  YA UJUNZI  WA
MIUNDOMBINU MBALIMBALI .

A IDHA KATIKA FEDHA HIZO MIL IONI  485  KIASI  CHA MIL IONI  200 NI  ZA 
 UJENZI  WA NYUMBA NNE (2  IN  1 )   ZA WALIMU WA SHULE ZA MSINGI
LOSITETE ,  KWATULELE,  MIEMBENI  NA  OLTEPESI  AMBAPO KILA NYUMBA
ITAGHARIMU KIASI  CHA SHIL INGI  MIL IONI  200

VILEVILE KATIKA FEDHA HIZO MIL IONI  485  KIASI  CHA SHIL INGI  Z ITATUMIKA
KATIKA 
UBORESHAJI  WA MIUNDO MBINU KARIKA SHULE KONGWE TATU MADARASA
AMBAPO KILA SHULE IMEPATA  SHIL INGI  MIL IONI  60   ZA UJENZI  WA
VYUMBA VITATU VYA MADARASA PAMOJA NA SAMANI  ZAKE KWA KIASI  CHA
MILIONI  20  KWA KILA DARASA HIVYO JUMLA KUU KWA SHULE ZOTE KUWA
MILIONI  180 .

Mwl. Zainabu  J.  Makwinya
Mkurugenzi Mtendaji Halmashauri ya Wilaya ya Meru

Mhe. Jeremia  Kishili 
Mwenyekiti Halmashauri ya Wilaya ya Meru

 M E R U  T U P O  V I Z U R I
U B O R E S H A J I  S E K T A  Y A  

E L I M U  S E K O N D A R I ,
M S I N G I  N A  A W A L I

K A Z I  I E N D E L E E





Serikali yatoa Shilingi Milioni 485 za uboreshaji miundombinu Elimu
Msingi

chumba cha darasa katika shule ya Msingi kikwe
ni miongoni mwa vyumba 9 katika shule kongwe

ambavyo serikali ilitoa milioni 180  za ujenzi

Muonekano wa chumba cha darasanla
 awali katika shule ya Msingi Manyata 
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Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala
Bora Mhe. Jenista Mhagama amezitaka Halmashauri za Meru na Arusha  Wilayani  
Arumeru kuwabadilishia miundo watumishi sambamba na kutenga bajeti za
kuwaendeleza  watumishi waliopo ili kutatua changamoto ya upungufu wa
watumishi .

Waziri Mhagama amesema hayo wakati akizungumza na Watumishi wa
Halmashauri za Meru na  Arusha Wilayani Arumeru, ambapo amebainisha
ubunifu ni muhimu katika kutatua changamoto ya upungufu wa  watumishi
uliopo.

Vilevile Mhe.Mhagama amehimiza haki za watumishi kupewa kipaumbele
sambamba na kuwa na usawa kwa watumishi katika fursa na uwezeshaji toka
Serikalini ili watumishi wajisikie na kujivunia kuwa sehemu katika kujenga nchi
hii  "niwatake Wakurugenzi kuhakikisha watumishi wa kada zote wananufaika na
fursa   za  Serikali ya awamu ya sita pamoja na kuhakikisha watumishi wanapewa
haki zao na kutatuliwa changamoto walizo nazo kwa wakati"amehimiza
Mhe.Waziri Mhagama.

Mhe.Mhagama amesema Serikali imewekeza sana kwa watumishi wa umma,
ambapo ametoa wito kwa Watumishi kuweka malengo na kuyatekeleza ambapo
amehimiza haki kuenda sambamba na wajibu.

Pia. Mhe.Waziri Mhagama amempongeza Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri
ya Wilaya ya Meru Mwl.Zainabu Makwinya kwa ujazaji wa taatifa za watumishi
kwenye mifumo ambapo Halmashauri hiyo imefika zaidi ya asilimia 96%.

WAZIRI JENISTA AZIELEKEZA HALMASHAURI ZA MERU
NA ARUSHA KUWAENDELEZA WATUMISHI



Mkuu wa Mkoa wa Arusha Mhe .John Mongela amesema  mafanikio katika sekta
mbalimbali za Mkoa  wa Arusha ni pamoja na mchango wa watumishi, ambapo
ameahidi Mkoa kutekeleza maagizo na ma maelekezo yote ya Mhe.Waziri

Awali, Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Meru Mwl.Zainabu
Makwinya akiwasilisha taarifa ya Watumishi  amesema serikali imeendelea
kuboresha maslai ya watumishi katika halmashauri hiyo ambapo kwa kipindi cha
mwaka mmoja  imetoa mkopo usio na riba kwa watumishi wa  Halmashauri hiyo
kiasi cha Shilingi milioni 600 kuwawezesha kununua vyombo vya usafiri,
sambamba na kutoa ajira kwa watumishi 133 wa kada mbali mbali,kupandisha
madaraja watumishi 1,245 ambapo amebainisha bado kunaupungufu wa
watumishi 696 wa sekta mbali mbali.



serikali imeendelea kuboresha
maslai ya watumishi katika
halmashauri hiyo ambapo kwa
kipindi cha mwaka mmoja imetoa
mkopo usio na riba kwa
watumishi wa Halmashauri hiyo
kiasi cha Shilingi milioni 600
kuwawezesha kununua vyombo
vya usafiri



MERU TUMENUFAIKA

AWAMU YA SITA KAZINI



KAZI IENDELEE.....



Wakuu wa Idara/Vitengo, Halmashauri ya  Wilaya ya Meru wakati wa
kikao na  Mhe. Waziri Jenista Mhagama

Watumishi wa Halmashauri ya  Wilaya ya Meru wakati wa kikao na 
 Mhe. Waziri Jenista Mhagama

Watumishi wa Halmashauri ya  Wilaya ya Meru wakati wa kikao na 
 Mhe. Waziri Jenista Mhagama



Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa Mhe. Angellah
Kairuki  amesema hatasita kuwachukulia hatua stahiki kwa  wale wote
watakaovuruga, kufuja fedha za ujenzi na ukarabati wa miundombinu ya Shule za
Awali na Msingi kwenye utekelezaji wa Mradi wa Uboreshaji wa Elimu ya  Awali na
Msingi (BOOST) 
 
Ameyasema hayo leo tarehe 13 Disemba, 2022 wakati akifungua Mafunzo ya
kuwajengea uwezo wajumbe wa timu za utekelezaji wa mradi wa BOOST  katika
Mikoa ya Singida, Manyara na Arusha, uliofanyika katika ukumbi wa shule ya
Sekondari ya Ilboru mkoani Arusha. 

“Serikali inapimwa kwa vigezo katika kutekeleza Mradi wa BOOST nchini sitakuwa
tayari  kuona fedha  zimetolewa kiasi cha shilingi trilioni 1.15 na kupelekwa katika
Mamlaka za Serikali za Mitaa lakini miradi haitekelezwi kwa wakati na fedha hizo
kurudishwa, tutakuwa hatujatenda haki kwa wananchi” amesisitiza Waziri Kairuki

Waziri Kairuki amewataka Wajumbe wa mradi huo kuhakikisha fedha
zinazotolewa katika utekelezaji wa miradi zinakamilisha miradi iliyopangwa ili
kuepusha miradi mingi kutokukamilika huku fedha zikiwa zimekwisha 

Amewataka wajumbe hao kuhakikisha wanaimarisha ushirikiano na jamii katika
utekelezaji wa mradi na kutekeleza afua zote za mradi kwa wakati ukiwemo ujenzi
wa miundombinu ili kufikia matokeo yaliyokubalika; 

Aidha, amewaagiza Wajumbe hao kuwahamasisha wazazi/walezi kuwapeleka
watoto wenye umri wa kuanza shule ili waandikishwe na kuanza shule kwa wakati
ili kuwaepushia mzigo walimu wa kulazimika kurudia kufundisha mambo yale yale
kutokana na wanafunzi wengine kucheleweshwa kuanza shule

     WAZIRI KAIRUKI ATOA ANGALIZO UTEKELEZAJI 
MRADI WA BOOST



     WAZIRI BITEKO AKUTANA NA WACHIMBAJI  WADOGO
WA MADINI MERU  WILAYANI ARUMERU

Waziri wa Madini Dkt.Dotto Biteko amesema Serikali ya awamu ya sita inaendelea
kuhakikisha Wananchi wananufaika na madini kwa kutatua changamoto kwa 
 wachimbaji wa madini wakubwa na wadogo  ili wafanye  kazi kwa amani na
kushiriki kikamilifu kujenga uchumi wa nchi .

Waziri Biteko amesema hayo wakati wa  ziara  kwenye machimbo ya kokoto
katika Kata ya Malula,  Halmashauri  ya Wilaya ya Meru ambapo  ameitaka
Kampuni ya Madini ujenzi ya Rocktronic Ltd inayochimba kokoto kuandaa
mpango wa huduma kwa jamii inayozunguka mgodi huo ili  kuiwezesha jamaii
kunufaika na rasilimali madini iliyopo katika maeneo yake na kuondoa
migongano inayoweza kujitokeza siku za baadae .

Vilevile Mhe.Biteko  ameitaka kampuni hiyo kuandaa taarifa ya upembuzi yakinifu
ili kuiwezesha kujua muda wa uhai wa mgodi, kiasi cha mashapo na kiasi
kitakacholipwa kwa serikali sambamba na kutunza mazingira ambapo  ametoa
siku 14 kwa kampuni hiyo  kuanza kupanda miti katika maeneno ya machimbo ili
kuhifadhi mazingira. 

Awali afisa Madini mkazi wa Mkoa wa Arusha Mhandisi Alphoce Bikulamchi
ameeleza mkoa wa Arusha una migodi ya madini ya ujenzi yenye leseni ipatayo18

Nao wawekezaji wa machimbo hayo wameahidi kutekeleza maagizo ya
Mhe.Waziri pamoja na kuendelea kushiriki katika maendeleo kwa kulipa Kodi nk.



Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa Mhe. Angellah
Kairuki amewaagiza Maafisa elimu Maalum wote nchini kuhakikisha wanasimamia
zoezi la uchunguzi wa awali wa watoto ili kubaini watoto wenye mahitaji maalum
katika jamii.

Ameyasema hayo leo tarehe 12 Disemba, 2022 wakati akifungua  mafunzo kwa
maafisa elimu watu Wazima na maafisa elimu Maalum  iliyofanyika  katika ukumbi
wa chuo cha Ualimu Patandi, Mkoani Arusha.

Amewataka kuhakikisha wanatumia vituo vya uchunguzi (Education Support
Resource Assessment Centre) na kuwaelekeza watoto wenye mahitaji maalum
katika shule stahiki ambazo wanapaswa kupelekwa ili wapate afua stahiki

Waziri Kairuki ameelekeza shughuli za usimamizi na uendeshaji wa elimu
zihusishe  kikamilifu  masuala ya elimu maalumu  na elimu ya watu wazima kwa
kuhakikisha wanashirikiana  na viongozi katika jamii katika kuratibu  shughuli za
elimu ya watu wazima na elimu Maalum katika shule za msingi  na Sekondari

Ametoa rai kwa Maafisa hao kuweka utaratibu wa kupokea wanafunzi wenye
mahitaji maalum  wa kidato cha kwanza, darasa la kwanza na awali kwa mwaka
2023 kwa kushirikiana  na viongozi katika maeneo yao ili kuweka mazingira bora
kwa wanafunzi hao

Waziri Kairuki amewataka viongozi wa elimu  katika ngazi ya shule, Kata,
Halmashauri na Mikoa kufuatilia ufundishaji na ujifunzaji shuleni na kushirikiana
na walimu katika kuhakikisha wanafunzi wanapata umahiri uliokusudiwa badala
ya kukaa ofisini.

Aidha,ameagiza kila mwalimu lijiwekea  malengo binafsi katika masomo
anayofundisha na kuhakikisha hakuna mwanafunzi  anayeshindwa  kupata
umahiri uliokusudiwa  katika somo lake ifikapo mwishoni mwa kila mwaka

     WAZIRI KAIRUKI ATOA ANGALIZO UTEKELEZAJI 
MRADI WA BOOST



Halmashauri ya Wilaya ya Meru imekabidhi Hundi ya mfano yenye  thamani ya
Milioni 237 kwa vikundi  vya Wanawake 36,Vikundi 18 vya Vijana na vikundi vinne
vya  watu wenye ulemavu.

Akizingunza wakati wa  utoaji mikopo isiyo na riba ya asilimia 10% ya mapato ya
Halmashauri Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya Meru Mhe.Jeremia Kishili 
 ametoa wito kwa vikundi hivyo kutumia fedha za mkopo kwa malengo 
 yaliyokusudiwa"kinamama msitumie fedha hizi kununua nguo/vitenge, siku zote ili
kupiga hatua kiuchumi  mtu anapaswa kutumia faida na si mtaji"  amehimiza
kishili 

Mhe.Kishili  amesema utoaji wa mikopo isiyo na riba ni utekelezaji wa Ilani ya
Chama Cha Mapinduzi (CCM)  Sura ya Pili ibara 23  ambayo inalenga kuwawezesha
wanawake ,Vijana na Wenye ulemavu kujikwamua kiuchumi "Serikali yetu ya
chama cha Mapinduzi  CCM  inawajali na kuwathamini wananchi wote ndio maana
imeweka sera zinazowanufaisha" amesema Kishili

Mhe.Kishili amewaasa Wanawake  wanao nufaika na mkopo huo kuendelea
kuwaheshimu kina baba majumbani ili fursa hiyo ya mikopo ikaimarishe uchumi
wa familia na mahusiano "amesema Kishili

Vilevile Mhe. Kishili  amepongeza mwamko wa vikundi vya vijana kuchangamkia
fursa ya mikopo hiyo ambapo idadi ya vikundi vilivyopata mkopo imeongezeka
kutoka vikundi 10 hadi 18 "tunawapongeza vijana  baada ya  elimu  na hamasa
mwitikio umeanza .Pia ni jambo jema  wenye mahitaji maalum wananufaika pia na
idadi inaongezeka baada ya Serikali  kurahisisha masharti kwani sasa mtu mwenye
changamoto ya ulemavu anaweza kukopesha mwenyewe" ameeleza Kishili

     MERU YATOA MKOPO USIO NA RIBA,MILIONI 237



Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya Meru Mhe.Jeremia Kishili amesema
Halmashauri hiyo itaendelea kukusanya mapato na kuwaletea wananchi
maendeleo ambapo ametoa wito kwa waendasha pikipiki kuwa waadilifu na
kutumia vyombo hivyo kujiletea maendeleo

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Meru Mwl.Zainabu Makwinya
ametoa wito kwa vikundi vilivyonufaika na mkopo huo usio na riba  kujikwamua
kiuchumi kwa kuchapa kazi kwa bidii ili kuwa chachu ya maendeleo kwenye jamii
"Serikali inahakikisha mbali na kuboresha miundombinu katika sekta mbalimbali
mbali za afya ,elimu nk inaboresha maisha ya wananchi wake kwa kuweka sera za
kuwawezesha wananchi kiuchumi ikiwa ni pamoja na utoaji wa mikopo isiyo na
riba" amesema Mwl.Makwinya



Halmashauri ya Wilaya ya Meru imekabidhi  vyombo vya usafiri (Pikipiki) 18 venye
thamani ya shilingi Milioni 45 kwa vikundi vitatu vya vijana pamoja na mashine ya
kutotolea vifaranga (incubator)  yenye thamani ya shilingi Milioni 8 ikiwa nisehemu
ya Mkopo  kiasi cha milioni 237 uliotolewa na Halmashauri katika robo ya kwanza
kwa mwaka huu wa fedha.

Akikabidhi Pikipiki hizo kwa vijana Mbunge wa Jimbo la  Arumeru Mashariki
Dkt.John D. Pallangyo ametoa rai kwa vijana kujikwamua kiuchumi kwa kutumia
vyombo hivyo vya usafiri ikiwa ni  pamoja na kuzitunza na kuzingatia sheria za
usalama barabarani ili kuwa na afya njema kwa  kuepuka ajali zitokanazo na
uzembe.

MBUNGE WA ARUMERU MASHARIKI AKABIDHI PIKIPIKI 18 KWA
VIJANA, MASHINE YA KUTOTOLEA VIFARANGA  KWA WANAWAKE



Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya
Meru Mhe.Jeremia Kishili amesema
uwezeshaji wananchi kiuchumi kupitia
ikopo isiyo na riba na utekelezaji wa
miradikatika sekta za elimu,afya nk ni 
 kipaombele cha baraza la madiwani wa
halmashuri hiyo, hivyo Halmashauri
itaendelea kukusanya mapato na kutumia
apato hayo kuwaletea wananchi
maendeleo ambapo ametoa wito kwa
waendasha pikipiki  kuwa waadilifu  na
kutumia vyombo hivyo kujikwamua
kiuchumi.
Vilevile kishili ametoa wito kwa wananchi
kulipa tozo mbalimbali za Halmashauri
kwani zinatumika kuwalete maendeleo

Mhe. Jeremia  Kishili 
Mwenyekiti Halmashauri ya Wilaya ya Meru



Mwl.Zainabu  Makwinya
Mkurugenzi Mtendaji Halmahauri ya Meru   

Mkurugenzi mtendaji wa 
 Halmashauri ya Meru, Mwl. Zainabu
Makwinya amesema ushirikiano
uliopo kati ya  waheshimiwa
madiwani na wataalam umesaidia
kuhakikisha mapato yanakusanywa
na kutumika kuwaletea wananchi
maendeleo kupitia utoaji wa mikopo
isiyo na riba, utekelezaji wa miradi ya
maendeleo nk

Vilevile Makwinya ameeleza pamoja
na Halmashauri kutoa  mkopo wa 
 Pikipiki kwa vijiana  na Mashine ya
kutotolea Vifaranga, lakini pia aliomba
Ofisi ya waziri Mkuu vifaa kama
cherehani  kwa vijana ili wajiajiri na
kujikwamua kiuchumi.



HALMASHAURI YAWAWEZESHA WANANWAKE,YATOA
MASHINE YA KUTOTOLEA VIFARANGA

Awali,  akisoma taarifa Afisa Maendeleo ya Jamii Halmashauri ya Wilaya ya Meru
Bi.Flora Msilu  amesema  vifaa hivyo vyenye thamani ya Milioni 53 ( pikipiki 18 na
mashine ya kutotolesha vifaranga) vimenunuliwa kupitia  mapato ya ndani ya
Halmashauri na ni  sehemu ya Mkopo usio na riba kiasi cha  Milioni 237 ambao
umetolewa  kwa vikundi  vya Wanawake 36,Vikundi 18 vya Vijana na vikundi vinne
vya  watu wenye  mahitaji maalum kwa kipindi cha robo ya kwanza ya mwaka huu
wa fedha 2022/2023.

Mbunge wa Jimbo la  Arumeru Mashariki Dkt.John D. Pallangyo AKIKABmashine ya kutotolea
vifaranga (incubator) yenye thamani ya shilingi Milioni 8  



 VIONGOZI WA CCM WAIPONGEZA MERU,WAHIMIZAUTOAJI
WA MIKOPO KWA WANANCHI NI UTEKELEZAJI WA ILANI

Nao viongozi mbalimbali wa Chama  cha mapinduzi wakiongozwa na katibu
mwenezi Wilaya ya kichama Meru Ndg. Kennedy Mpumilwa wameipongeza
Halmashauri ya Wilaya ya Meru kutekeleza Ilani ya chama hicho ya mwaka 2022 
 sura ya pili ibara ya 23  inaelekeza Serikali  kuwawezesha wanawake, vijana na
watu Wenye Ulemavu ili wajikwamue kiuchumi na kutoa wito kwa vijana
kujiwekea akiba kupitia benki ili kukuza mtaji na kujikomboa kiuchumi

Aidha katika Hafla hiyo iliyofanyika makao makuu ya Halmashauri na 
 kuwajumuisha Viongozi ngazi ya Wilaya ,Waheshimiwa madiwani ,wananchi na
wanufaika wa Mkopo huo Mhe.Dkt John D. Pallangyo amekabidhi pia,   Vyereani
vitatu kwa kikundi cha vijana  Old is gold youth group toka Usa ambapo
vyerehani hivyo ni  ufadhili toka Ofisi ya Waziri Mkuu, Kazi, Ajira, Vijana na wenye
Ulemavu.

Julieth Maturo
Mwenyekiti  wa  UWT,Wilay ya Kichama Meru Ombeni  Mafie

Mwenyekiti  wa UVCCM,Wilaya ya Kichama Meru



“Amani na umoja ni
nguzo ya

maendeleo yetu”



Mkuu wa Wilaya ya Arumeru Mhandisi Richard Ruyango ametoa wito kwa 
 Watanzani kuwa wazalendo kwani viongozi waliopigania uhuru wa nchi hii 
 waliweka mbele maslai ya wote ambapo  amehimiza ni muhimu kwa Kizazi cha
sasa  na kijacho kujua thamani ya uhuru na kujengewa  nchi kwa kuendelea
kuyatunza mafanikio makubwa yaliyopatikana  katika Serikali zote za awamu  ya
kwanza hadi ya sasa.

 DC ARUMERU AHIMIZA UZALENDO KUELEKEA 
MIAKA 61 YA UHURU 



Mhe.Ruyango amesema hayo wakati wa Mdahalo maalum  kuelekea Miaka 61 ya
Uhuru wa Tanganyika, uliofanyika katika ukumbi wa chuo cha Ualimu Patandi
ambapo amesema  jitihada kubwa za kudai uhuru  zilizofanywa na  Baba wa Taifa
Hayati Mwl.Julius Kambarage Nyerere zililenga kuwa na Taifa huru lenye
maendeleo kwa kudhibiti maadui wa tatu ambao ni ujinga, Umaskini na Maradhi.

Ruyango amefafanua kuwa  Tanzania imeendelea kupata mafanikio makubwa 
 baada ya Uhuru kwa  kupigana dhidi ya maadui hao  watatu; ujinga, maradhi na
umaskini na kubainisha katika adui wa ujinga  Serikali imeongeza  wigo wa utoaji
wa Elimu, ikikumbukwa  wakati wa kupata Uhuru 1961 eneo la  Halmashauri ya
Wilaya ya Meru  halikuwa na shule hata moja ya Sekondari na kwa sasa zipo Shule
75 za Serikali kati ya shule hizo shule 7 zimesajiliwa katika uongozi wa 
 Mhe.Dkt.Samia Suluhu Hassan Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. 

Wakizungumza kwa nyakati tofauti wazee waliokuwepo kipindi cha uhuru 
 wamethibitisha mabadiliko makubwa katika sekta za elimu ,usafirishaji ,afya
,upatikanaji wa huduma za kibenki " tunashuhudia maendeleo kila siku katika
nchi yetu ,wito wangu kwa kizazi cha sasa lindeni nchi hiu, tunzeni miundombinu
iliyopo na kudumisha amani "amesema Gabriel Kaaya ,Askari wa Zamaani na
Mshauri wa Jeshi la Akiba 

Naye Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya Meru Mhe.Jeremia Kishili ametoa
wito kwa Vijana kujituma na kufanya kazi kwa bidii ambapo amewataka vijana
kuwa na mtizamo wa kujiajiri.

Mdahalo huo umejumuisha makundi  ya  viongozi wa Serikali,Dini,Kijamii, Kisiasa
,Wazee maarufu,wananchi na wanafunzi

 HALMASHAURI YA WILAYA YA MERU NA MDAHALO 
 KUELEKEA MIAKA 61 YA UHURU 



 MUONEKANO WA JENGO LA HALMASHAURI YA WILAYA
YA MERU KUELEKEA MIAKA 61 YA UHURU WA TANGANYIKA

Jengo la Makao Makuu Halmashauri ya Wilaya ya Meru likiwa
limepambwa  kuelekea Miaka 61 ya Uhuru wa Tanganyika.
Meru tunatambua na kupongeza juhudi za Baba wa Taifa Mwl.Julius
Kambarage Nyerere na viongozi wengine  katika  kupigani Uhuru wa
nchi yetu.

“Amani na umoja ni nguzo
ya maendeleo yetu”



MKUU WA WILAYA YA ARUMERU AZINDUA AWAMU YA
NNE YA UTOAJI WA CHANJO YA POLIO

Mkuu wa Wilaya ya Arumeru, Mhandisi Richard Ruyango amezindua rasmi
kampeni ya awamu ya nne ya chanjo ya  Polio itakayofanyika kwa Siku nne kuanzia
leo tarehe 01 hadi 4 Disemba 2022, ambapo  ametoa wito kwa  jamii  kuwalinda
watoto dhidi ya ugonjwa Polio unaosababisha  Kupooza na  Ulemavu wa viungo
wa kudumu  kwa kuhakikisha wanapata chanjo ya Polio.

Akizungumza katika uzinduzi huo uliofanyika katika Taasisi ya Maendeleo ya Jamii
Tengeru  Mhe. Ruyango  amesema  lengo kampeni ya utoaji chanjo ya matone ya
polio ni kuongeza kinga mwili kwa Watoto chini ya miaka mitano na hivyo kuzuia
kuenea kwa ugonjwa wa Polio ambao uliripotiwa kuwepo  nchi ya jirani ya Malawi "
Mtoto asiyepata chanjo ni hatari kwa maisha yake na kwa jamii nzima kwani
anaweza kuambukizwa au kuwaambukizw wengine "amehimiza Mhe.Ruyango



MMkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Meru Mwl.Zainabu Makwinya
amesema  Serikali inahakikisha Watoto wapo salama kwa kuhakikisha chanjo dhidi
ya Polio inatolewa hivyo ametoa wito kwa wazazi ,walezi  na jamii kwa ujumla
kushiriki kikamilifu kuhakikisha watoto wanapata chanjo.

Mratibu wa chanjo Halmashauri ya Wilaya ya Meru Salome Mbegela amesema
katika awamu ya nne  chanjo ya polio itatolewa kwa siku nne kuanzia leo tarehe 1
hadi 4 Disemba 2022 ambapo watoto  63,198 wanatarajiwa kupata chanjo ambayo  
itatolewa nyumba kwa nyumba, vituo vya huduma za afya, vituo vya kulelea
watoto, katika shule  nk

Vilevile Salome ametoa wito kwa jamii kuendelea kutoa ushirikiano kama
ilivyofanya katika awamu za chanjo zilizopita ambapo Halmashauri ya Meru
ilifanya Vizuri awamu zilizotangulia ikiwa katika awamu ya pili ya kampeni ya
utoaji chanjo ya Polio watoto 54,947 walipata chanjo sawa na alilimia 138.6% na
katika awamu ya tatu  watoto 63,198 walipata chanjo sawa na asilimia 111.7% na ka

Winirose mbise  ambaye ni mzazi mwenye mtoto aliyepata chanjo ametoa wito
kwa wazazi wote kushiriki kuwapa watoto chanjo ya Polio kwani ugonjwa huo ni
hatari



Kitendo cha wazazi wengi kuwa na utamaduni wa  kukosa muda wa kuwa karibu
na watoto, ikiwa ni pamoja na  kuwasikiliza.Pia  ugomvi baina ya wazazi (baba na
mama ) imechangia watoto wengi kufanyiwa vitendo vya kikatili na kuwa wasiri
hadi pale madhara makubwa yanapotokea.

Hayo yamesemwa na afisa Ustawi Halmashauri ya Wilaya ya Meru  Maria Mchallah
wakati  wa kilele cha  kampeni ya siku 16 za kupinga ukatili kwa wanawake na
Watoto katika Halmashauri hiyo, ambapo zaidi ya watoto elfu mbili  wamepewa
elimu na kujengewa uwezo wa kuwa wajasiri kufichua vitendo vya ukatili.

Mchallah ametoa  wito  kwa wazazi kuimarisha misingi ya malezi kwani ugomvi na
kutengana kwa wazazi inachangia watoto kufanyiwa ukatili na kukosa sehemu ya
kusemea.

Mhe.Omari Mshana ambae ni Diwani wa Kata ya Usa-River ambapo kilele cha
kampeni hiyo kimefanyika,ametoa wito kwa jamii na Wananchi wote katika
halmashauri hiyo kuunga mkono juhudi za serikali katika kuendeleza mapambano
dhidi ya vitendo vya kikatili 

    WAZAZI KUKOSA MUDA WA KUSIKILIZA WATOTO
HUCHANGIA VITENDO VYA UKATILI 

Mhe.Omari Mshana 
 Diwani wa Kata ya Usa-River

Wanafunzi wa Shule ya Msingi
Leganga



Naye, Jane  Mandi askari Polisi toka dawati la jinsia Arumeru  ametoa wito kwa
wananchi kushiriki kikamilifu kupinga  ukatili wa kijinsia kwa kufika mahakamani
kutoa ushadi  Mahakamank kutoa ushahidi ili hatua za kusheria kuchukuliwa  kwa
watuhumiwa wa vitendo vya kikatili.

Afisa Maendeleo ya Jamii Halmashauri ya Meru Bi. Flora Msilu amesema suala la
kupinga ukatili ni endelevu kila siku ambapo amewashukuru wadau mbali mbali
kushirikiana na halmashauri hiyo katika kampeni ya siku 16 ya kupinga ukatili wa
kijinsia ambapo elimu imetolewa kwa wananchi na wanafunzi katika kata za 
 kikatiti, Ambureni, Poli na Usa river 

Kauli mbiu ya Maadhimisho haya ambapo katika Halmashauri ya Meru
yamefanyika katika Shule ya Msingi Leganga  ni ''KILA UHAI
UNATHAMANI,TOKOMEZA MAUAJI NA UKATILI DHIDI YA YA WANAWAKE NA
WATOTO''



ARUMERU, JAMII YAASWA KUJIKINGA DHIDI YA 
JANGA LA UKIMWI  

Mkuu wa Wilaya ya Arumeru, Mhandisi Richard Ruyango, ametoa rai kwa Jamii 
 kujikinga thidi ya janga la UKIMWI kwa  kujiepusha na  vitendo
vitakavyowapelekea kupata maambuzi ya virusi vya UKIMWI.

Mhandisi Ruyango ametoa rai hiyo katika maadhimisho ya siku ya UKIMWI duniani
ambapo kwa  Kiwilata  h yamefanyika katika  Taasisi ya Maendeleo ya Jamii
Tengeru. 

Mhe. Ruyango amekemea vikali  tabia ya baadhi ya wana jamii kupuuza  na
kutokuona madhara ya UKIMWI  na  kujihusisha na vitendo ambavyo vinaweza
kupelekea kupata maambukizi hayo
‘’tafsiri ya maadhimisho ya siku ya UKIMWI  ni siku ya kudhibiti  UKIMWI
inayotumika  kutoa elimu kwa jamii wajitambue na wajue kuwa UKIMWI upo,
unaua na hauna chanjo wala tiba’’ amesisitiza Mhandisi Ruyango.

Kwa upande wake Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Meru, Mwl.
Zainab Makwinya, amesema  lengo la kufanya maadhimisho katika Taasisi ya
Maendeleo ya jamii Tengeru ni kuwafikia vijana ambao ni  wanafunzi ambao umri
wao ni  kuanzia miaka 17 kuendelea ambao wapo katika  kundi linaloathirika kwa
kiasi kikubwa na maambukizi ya ugonjwa huu.

Aidha, Makwinya  amewaelekeza wakuu wa Idara za Afya na Maendeleo ya Jamii
katika Halmashauri ya Meru kuhakikisha Elimu juu ya UKIMWI ni endelevu kwa
vijana hao.



Kwa upande wake Mkuu wa Taasisi ya Maendeleo ya Jamii Tengeru, Dkt. Bakari
George, ameushukuru uongozi wa wilaya ya Arumeru na Halmashauri ya Wilaya ya
Meru kwa kuridhia kufanyika kwa maadhimisho haya katika Taasisi ya Maendeleo
ya Jamii Tengeru na ameahidi Taasisi hii kuendelea kushirkiana na wadau
mbalimbali katika kuandaa maadhimisho kama hayo.



Kwa upande wake Mkuu wa Taasisi ya Maendeleo ya Jamii Tengeru, Dkt. Bakari
George, ameushukuru uongozi wa wilaya ya Arumeru na Halmashauri ya Wilaya ya
Meru kwa kuridhia kufanyika kwa maadhimisho haya katika Taasisi ya Maendeleo
ya Jamii Tengeru na ameahidi Taasisi hii kuendelea kushirkiana na wadau
mbalimbali katika kuandaa maadhimisho kama hayo.



WATENDAJI WA KATA WASAINI MKATABA WA LISHE

Juhudi za awamu ya sita kudhibiti utapia mlo,

Watendaji 26 wa Kata za Halmashauri ya Meru, Wilayani Arumeru wasaini mkataba
wa Lishi ikiwa ni juhudi za  Serikali  ya awamu ya sita  inayoongozwa na  Mhe.Rais
Samia Suluhu  Hassan za kupinga na kuzuia utapiamlo  kwenye jamii ikizingatiwa 
 lishe ni msingi wa afya ya  binadamu, maendeleo ya jamii na uchumi wa nchi kwa
ujumla.

Mkuu wa Wilaya ya Arumeru Mhandisi Richard Ruyango wakati wa ufunguzi kikao
cha Watendaji  cha  kusaini mikataba ya lishe, ameelekeza agenda  ya lishe kuwa 
 ya kudumu kwenye mikutano kuanzia ngazi za  vijiji na Kata ambapo amewataka
watendaji hao kushirikiana na watalamu wa lishe kutoa elimu kwa  jamii kupitia
mikutano sambamba na kuhamasisha jamii kutumia makundi matano ya vyakula.

Mhe.Ruyango amesema Serikali kwa kipindi cha miaka  mitatu mfululizo  imetoa
zaidi ya milioni 120 za afua za lishe kwa watoto wenye umri chini ya miaka 5 katika
Halmashauri ya Meru hivyo ametoa wito kwa viongozi wa ngazi zote kuunga
mkono jitihada hizo za Serikali kwa kusimamia vyema maswala ya lishe kwenye
maeneo yao.

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Meru Mwl.Zainabu Makwinya
ambaye ameingia Mkataba na watendaji  wa  Kata 26 za Halmashauri hiyo ametoa
wito kwa watendaji na jamii kushiriki kikamilifu kwenye utekelezaji wa mkataba
huo wa lishe unaolenga kuwa na jamii bora ambapo amemshukuru Mhe.Rais kuwa
mstari wa mbele latika kuimarisha  suala la lishe.



Wakizungumza kwa nyakati tofauti watendaji wa Kata wameahidi kusimamia
vyema mikataba hiyo ambapo  wameishukuru Serikali kwani mbali na mikataba
hiyo  imewapa vitendea kazi  yaani usafiri utakao wawezesha kuifikia
jamii"tunaishukuru Serikali kutupa pikipiki 3  kwa ajili ya ufuatiliaji wa masula ya
lishe"ameshukuru Elirehema Molel Afisa Mtendaji Kata ya Usa River. 

Zoezi hilo la utiaji saini mikataba ya lishe  limefanyika katika ukumbi wa
Halmashauri  kushuhudiwa na wakuu wa Idara na Vitengo, Kamati ya uendeshaji
huduma za afya ngazi ya Wilaya na baadhi ya wajumbe wa kamati ya ulinzi na
usalama Wilaya ya Arumeru



   BENKI YA NMB YAKABIDHI VIFAA TIBA 
ZAHANATI YA KIKATITI

Benki ya NMB yakabidhi vifaa tiba kwa zahanati ya Kikatiti ikiwa ni kuunga mkono
mwamko  wa ukamilishaji wa zahanati hiyo uliofanywa na Mhe.Rais Samia Suluhu
Hassan ambapo alichangia milioni 10 za ukamilishaji wa zahanati hiyo wakati 
 akisalimiana na  wananchi wa Kikatiti Oktoba  2021.

Akizungumza katika hafla ya kukabidhi vifaa tiba hivyo Meneja wa Benki ya NMB 
 kanda ya Kaskazini Bwn.Dismas Prosper amesema,  benki hiyo inaunga mkono
juhudi za Serikali ya awamu ya sita katika kuwaletea wananchi maendeleo ambapo
imetoa kitanda cha kujifungulia kinamama ,kitanda cha wagonjwa godoro, mzani
wa kuwapima uzito  wagonjwa, mizani mbili ya kupimia wtoto wanapozaliwa
,stendi za dripu  katika zahanti ya  kikatiti na katika sekta ya elimu benki hiyo
imetoa bati 130 kwa shule ya Sekondari 
Umoja King'ori  hivyo jumla ya michango hiyo ni Shilingi Milioni saba.

Mkuu wa Wilaya ya Arumeru ameipongeza Benki ya NMB kuunga mkono juhudi za
Serikali za uboreshaji wa huduma za afya sambamba na miundombinu katika
sekta ya elimu ambapo ameendelea kuikaribisha Benki hiyo kuendelea
kushirikiana na Serikali kuwaletea  maendeleo wananchi "leo tumeshuhudia
wananchi hawa wa Kikatiti  wakituma salamu za shukrani kwa Mhe .Rais ,
tunaipongeza  NMB kuunga mkono hamasa hii ya Mhe.Rais"amesema mhe
Ruyango 



BENKI YA NMB YAKABIDHI VIFAA TIBA ZAHANATI YA
KIKATITI

 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Meru Mwl.Zainabu Makwinya
ameishukuri Benki ya NMB ikiwa ni mdau wa pili kuunga mkono ukamilishaji wa
zahanati ya Kikatiti baada ya Shirila la  Cross Talent Share International (CTSI) 
 kuchangia milioni 135.38 hadi sasa katika ukamilishaji wa zahanati hiyo.

Makwinya amesema baada ya Mhe.Rais kuchangia Milioni kumi za ukamilishaji wa
zahanati ya kikatiti, hamasa ilianza na  Halmashauri ilichangia milioni 10 na
Mbunge kupitia mfuko wa jimbo alichangia Milioni 5 ambapo mwamko huo 
 umeendelea kwa wadu wa CTSI na NMB



Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Meru Mwl.Zainabu Makwinya
ameishukuri Benki ya NMB ikiwa ni mdau wa pili kuunga mkono ukamilishaji wa
zahanati ya Kikatiti baada ya Shirila la  Cross Talent Share International (CTSI) 
 kuchangia milioni 135.38 hadi sasa katika ukamilishaji wa zahanati hiyo.

Makwinya amesema baada ya Mhe.Rais kuchangia Milioni kumi za ukamilishaji wa
zahanati ya kikatiti, hamasa ilianza na  Halmashauri ilichangia milioni 10 na
Mbunge kupitia mfuko wa jimbo alichangia Milioni 5 ambapo mwamko huo 
 umeendelea kwa wadu wa CTSI na NMB

Meneja wa Benki ya NMB  kanda ya Kaskazini Bwn.Dismas Prosper



UZINDUZI WA KAMPENI YA MSAADA WA KISHERIA NA
UTATUZI WA MIGOGORO KWA NJIA MBADALA 

AWAMU YA SITA KAZINI
Serikali ya awamu ya sitaikiongozwa na Dkt.Samia Suluhu Hassan
kupitia  wizara ya katiba na sheria imeendelea kuhakikisha inatatua 
changaoto   mbalibali zinazowakabili wananchi ikiwa ni utatuzi wa
                migogoro njia mbadala ili kuharakisha maendeleo



UZINDUZI WA KAMPENI YA MSAADA WA KISHERIA NA
UTATUZI WA MIGOGORO KWA NJIA MBADALA 

Wananchi wa Halmashauri ya Wilaya ya Meru, Wilayani Arumeru wameishukuru
Serikali ya awamu ya sita  ambapo kupitia  kampeni ya siku tatu ya utoaji msada
wa kisheria na usuluhishi wa migogoro kwa njia mbadala inayowezeshwa na 
 wizara ya katiba na sheria  wameanza kunufaika .

Akizindua kampeni hiyo inayodumu kwa  siku tatu, Mwl.James Mchembe ambaye
ni katibu Tawala Wilaya ya Arumeru akimwakilisha Mkuu wa Wilaya hiyo, amesema
serikali ya awamu ya sita imeendelea kuhakikisha wananchi wasio na uwezo wa
kumudu gharama za mawakili wanasaidika kwa mujibu  wa  sheria ya utoaji
msaada wa kisheria ya mwaka 2017 ambapo amewataka wananchi kujitokeza
katika kampeni  inayoendelea katika Kata ya Ngarenanyuki ya utoaji msaada wa
kisheria.

Mwl.Mchembe amewataka wataalumu katika kampeni hiyo kuwahudumia
wananchi kwa weledi ili kampeni kuwa na tija "wasikilizeni wananchi ili muelewe 
 changamoto zao na kuwasaidia" amehimiza Mwl.Mchembe

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashuri ya Meru Mwl.Zainabu Makwinya amesema
kampeni hiyo ni fursa kwa wananchi kupata uelewa na msaada wa kisheria
sambamba na kujua taratibu mbalimbali "katika kampeni hii mbali na uwepo wa 
 mabanda ya msaada wa kisheria pia uelewa na elimu ya masula mbalimbali
inatolewa mfano tuna banda la Maendeleo ya Jamii  linaelimisha juu ya taratibu za
kupata mkopo usio na riba unaotolewa na Halmashuri"amefafanua Makwinya

 



Naye Mwakilishi wa Mwenyekiti wa Halmashauri ya Meru,ambaye pia ni Diwani wa
Kata ya Ngarenanyuki  Mhe.Aminiel Mungure kwa niaba ya wananchi ameishukuru
Serikali ya awamu ya sita inayoongozwa na Mhe.Rais Samia Suluhu Hassan kwa
kusogeza huduma za msaada wa kisheria kwa wananchi  na kuomba Serikali
kuendelea kutatua Migogoro ya Ardhi iliyopo ikiwemo ya ngazi za Mikoa na Wilaya.

Laurent Burilo  ambaye  amemwakilisha  Msajili wa mashirika yanayotoa msaada
wa kisheria  Wizara ya Katiba na Sheria amesema  sheria ya utoaji msaada wa
huduma za kisheria ya mwaka 2017 inalenga kutimiza azma ya serikali ya kuondoa
migogora na kuendeleza amani  ambapo ametoa wito kwa wananchi kujitokeza
kwa wingi kupata elimu na huduma bila gharama






Akizungumza wakati wa kutambulisha mradi wa kizazi hodari unaotekelezwa na
Kanisa la Kiinjili la Kirutheli Tanzania ( KKKT) kanda ya Kaskazini Mashariki  Naibu
Mkurugenzi wa Mradi huo  Bi.Vaileth Mollel amesema mradi wa Kizazi Hodari 
 unafadhiliwa  na Shirika la maendeleo ya kimataifa la Marekani USAID ni wa miaka
mitano  na unalenga kuwafikia wanufaika 7162 ambao ni watoto yatima ,watoto
walio katika mazingira hatarishi na kaya zao pamoja na vijana wa rika balehe katika
Halmashauri za Meru na Arusha Jiji .

Mollel amesema  lengo kuu la Mradi wa Kizazi Hodari ni  kuimarisha afya ,ustawi na
ulinzi kwa  watoto wanaoishi katika mazingira hatarishi (OVC), vijana walioathiriwa
na VVU na walezi wao ili kufikia malengo ya dunia ya kupambana na VVU  kwa
asilimia  95%,95%,95%  kwa mchanganuo wa  95%  kupima na kufahamu hali ya
maambukizi ya VVU ,95%  ya waliopima na kukutwa na maambukizi kuanza
kutumia dawa na 95% ya wanaotumia dawa kutumia dawa kwa ufasaha na
kufubaza VVU

Awali akifungua kikao hicho cha utambulisho wa Mradi Mwenyekiti wa
Halmashauri ya Wilaya ya Meru Mhe.Jeremia Kishili amesema Serikali inaendelea
kushirikiana na wadau kuwaletea wanachi maendeleo ambapo  ameshukuru
uwepo wa  mradi wa Kizazi hodari na  kutoa wito mradi huo kuwagusa 
 waliolengwa/ waliokusudiwa. 

Naye Meneja Mradi wa Kizazi Hodari Kanda ya Kaskazini  Bwn. Aminieli Mongi
amesema mradi wa Kizazi Hodari kanda ya Kaskazini Mashariki unatekelezwa
katika Mikoa ya Arusha, Kilimanjaro,Tanga Manyara ,Singida Dodoma na Morogoro
uki fadhiliwa na Shirika la USAID  na mtelelezaji Mkuu ni Kanisa la Kiinjilisti la
Kilutheri  Tanzania (KKKT) ambapo mradi huu  unatekelezwa katika  Halmashauri
26 ikiwemo Halmashauri ya Wilaya ya Meru .

UTAMBULISHO MRADI WA KIZAZI  HODARI
UNAOTEKELEZWA NA KANISA LA KKKT






Mkuu wa Wilaya ya Arumeru, Mhe, Mhandisi Richard Ruyango, amezindua rasmi 
 zoezi la kumezesha dawa za kinga tiba dhidi ya Minyoo kwa watoto umri 5 hadi 14
katika Halmashauri ya Wilaya ya Meru ambapo ameelekeza zoezi hilo kufanyika
kwa ufanisi mkubwa ili kuwa na tija .

Mhe.Ruyango amefanya uzinduzi wa  zoezi hili kwa Halmashauri katika shule ya
msingi Leganga kata ya Usa River ambapo zoezi hilo litaendelea  katika  shule zote
za msingi  za Halmashauri ya Meru kwa watoto wenye umri wa miaka 5 mpaka 14.

Halmashauri ya Meru  inategemea kutoa kinga tiba ya minyoo kwa watoto 67,000.
Watoto 62,000 kati yao ni wale waliosajiliwa shuleni na watoto 5,000 ni ambao
hawajasajiliwa kwenye mfumo rasmi wa elimu.

Dawa tiba hiyo inatolewa kwenye shule za msingi 173 ambapo wagawa dawa ni
walimu 346 waliopata mafunzo wakisimamiwa na watoa huduma za afya 124
walioko kwenye kata zote.
 

UTAMBULISHO MRADI WA KIZAZ
UNAOTEKELEZWA NA KANISA 

UZINDUZI WA ZOEZI LA UTOAJI DAWA ZA MINYOO 
KWA WATOTO  UMRI MIAKA 5 HADI 14






Tume ya Maendeleo ya Ushirika Tanzania, imewahamasisha wakulima wa mboga
mboga na matunda kujiunga na vyama vya Ushirika ili kuleta tija katika shughuli za
uzalishaji na kujikwamua kiuchumi.

Ushauri huo umetolewa na Ndimolwo Laizer kutoka Tume ya Maendeleo Ushirika
wakati wa utoaji wa elimu ya uhamasishaji kwa wakulima wa Mbogamboga wa
vikundi vya Nkoamala na Jikomboe vilivyopo katika Kata ya Nkoanrua katika
Halmashuri ya Wilaya ya Meru,MKoani Arusha.

Uhamasishaji huo umefanyika  tarehe 14 Novemba 2022 ambapo Bw. Ndimolwo
Laizer ametoa wito kwa wakulima hao kuunda Ushirika ili kilimo hicho kiweze
kuleta tija zaidi na kujikwamua zaidi kiuchumi. 

" Serikali kupitia Tume ya Maendeleo ya Ushirika Tanzania imeanzisha Programu ya
uhamasishaji kwa wakulima wa mbogamboga kuunda Vyama vya Ushirika katika
Mikoa mitatu ya Tanzania Bara, ambayo ni Arusha, Njombe na Mbeya. Katika Mkoa
wa Arusha zoezi hili limeanza katika Halmashauri ya Meru na itaendelea katika
Halmashairi za Arusha Vijijini na Karatu," alisema Laizer. Aidha, Bw.Laizer

Laizer  ameeleza  miongoni mwa manufaa ya Vyama vya Ushirika kwa wakulima
wa mboga mboga ni pamoja na kupanua mtaji na kuimarisha nguvu ya kiuchumi
kwa mkulima, kurahisisha upatikanaji wa masoko ya mazao na bidhaa, pamoja na
upatikanaji wa pembejeo na zana za kilimo kwa bei nafuu.

Nao wakulima wa mbogamboga wameishukuru Serikali kupitia Tume ya
Maendeleo ya Ushirika kwa kukipa kipaumbele kilimo cha mbogamboga ambapo
wameomba elimu hiyo kuwa endelevu ili kuwafikia wakulima wengi zaidi

WAKULIMA WA MBOGAMBOGA NA MATUNDA
 WATAKIWA KUJIUNGA NA USHIRIKA









Halmashauri ya Wilaya Meru imeendelea kuwahamasisha wafugaji kuhakikisha
mifugo  yao inawekwa na hereni za kielekroniki  kwani kunafaida  uwekaji hereni za
kielekroniki kwa mifugo ambazo ni pamoja na hakika wa soko la mifugo na mazao
yake ndani na nje ya nchi, kuwezesha Serikali na Wadau kuweka mipango
madhubuti ya kuboresha huduma za mifugo, Kudhibiti wizi wa mifugo,kusaidia
kukabiliana na magonjwa ya mlipuko nk
 

ZOEZI LA UWEKAJI MIFUGO HERENI ZA KIELETRONIKI.






Halmashauri ya Wilaya ya Meru kupitia
kitengo cha utamaduni na michezo
imeendelea kushirikiana na wadau
mbalimbali kuhamasisha michezo na
mazoezi kwa afya.

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya
Wilaya ya Meru Mwl.Zainabu Makwinya ni
miongoni mwa washindi ambao
wametunikiwa medali ya mbio za umbali
wa km 10 katika mashindano ya  mbio
Maalum za  kuzunguka Ziwa Duluti ikiwa
ni kuhamasisha utalii wa ndani pamoja
na ufanyaji mazoezi ya viungo.

Mashindano hayo yameratibiwa  na
Mkurugenzi wa Oldonyo Lengai
Adventure  yamefanyika leo  tarehe 18
Disemba  2022, na kujumuisha washiriki
toka ndani na nje ya Mkoa wa Arusha.
 

UHAMASISHAJI MAZOEZI/MICHEZO KWA AFYA

MASHINDANO YA LADRUN



                       TAREHE 31 OKTOBA 2022
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, DKT.Samia Suluhu
Hassan alitangaza kuwa Tanzania ina idadi ya watu 61,741,120
ambapo watu 59,851,347 wapo Tanzania Bara na watu 1,889,773
wapo Zanzibar.

Kati ya watu 61,741,120, wanawake ni 31,687,990 sawa na asilimia 51
na wanaume ni 30,053,130 sawa na asilimia 49.
Kwa kipindi cha miaka kumi iliyopita Tanzania ilikuwa na watu
44,928,923, hivyo kuna ongezeko la watu 16,812,197 sawa na
ongezeko la asilimia 3.2 kwa mwaka kati ya mwaka 2012 na mwaka
2022.

Mhe.Dkt Samia alitoa wito kwa viongozi wa Serikali kuanza kutumia
matokeo ya Sensa katika kupanga miradi na mipango jumuishi ya
maendeleo endelevu kwa wananchi.

UZINDUZI WA MATOKEO YA AWALI YA
SENSA YA WATU NA MAKAZI     






U

ZALENDO
Ushirikiano na mshikamano uliopo kwa viongo  ngazi zote ndani ya Halmashauri ya
Wilaya ya Meru, Uongozi wa Wilaya ya Arumeru na Uongozi ngazi ya Mkoa wa Arusha
umeleta tija katika kutekeleza Ilani ya Chama cha Mapinduzi ya Mwaka 2020,
ikikumbukwa kwa mujibu wa katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania chama
kinachushinda uchaguzi Mkuu ndicho kinacho unda Serikali.

Mafanikio katika sekta ya elimu, afya,maji, miundombinu ya barabara ni matokeo ya
kujikita kwenye misingi ya ilani ya CCM inayohimiza  uzalendo kwa nchi ndio msingi wa
maendeleo ya kweli ya Tanzania ambayo yataletwa na Watanzania wenyewe kwa kuwa
wazalendo kutekeleza majukumu yao pale wanaposhika nyazifa mbalimbali ,Vilevile
wananchi kutunza na kuyaenzi maendeleo kwa kuitunza miradi ya maendeleo
iliyotekelezwa kwenye maeneo yao.











YA WILAYA 
YAMERU 

Asante msomaji  wa "Jarida la FAHARI YETU HALMASHAURI
YA WILAYA YA MERU",  

msomaji  wetu Halmashauri  ya Wilaya ya Meru Kupitia
Kitengo cha Mawasil iano Serikalini  inaendelea kuhakikisha
umma unapata mrejesho wa utekelezaji  wa shughuli
mbalimbali  za serekali ,ushiriki  wa wadau mbalimbali
kwenye swala la maendeleo,  ambapo  itaendelea kukuletea
jarida hil i  "FAHARI YETU HALMASHAURI YA WILAYA YA
MERU" ki la baada ya robo (miezi  mitatu)  ya mwaka wa
fedha 2022/2023

JARIDA

FAHARI 

HALMASHAURI
YETU

www.merudc.go.tzmerudistrictcouncill2 @meru
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