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AFANIKIOM  
 BILIONI 2.5 SEKTA YA

FYA



MERU TUMENUFAIKA NA UBORESHAJI  WA
SEKTA YA AFYA

Uboreshaji Sekta ya Afya na utekelezaji wa Miradi hii
yenye thamani ya Zaidi ya Bilioni mbili kwa
mchanganuo wa Milioni 500 za ujenzi wa kituo cha
afya Mareu Kata ya King'ori, Milioni 300 za ujenzi wa
Jengo la Kitengo cha huduma za dharura( EMD)
Hospitali ya Wilaya, Milioni 90 za ujenzi wa nyumba
moja ya makazi ya watumishi  watatu tofauti (3 in 1)
katika zahanati ya Maji ya Chai ,Milioni 150 za
ukamilishaji   katika zahanati za Ngejisosia, Imbaseni
na Msitu wa Mbogo kwa mchanganuo wa milioni 50
kwa kila Zahanati.

Pia. Serikali ya awamu ya sita ilitoa Milioni 250 kwa ajili
ya  vifaa  tiba ,ukarabati na ukamilishaji wa majengo
katika vituo vya afya vya  Makiba, Ngarenanyuki,
Mbuguni na zahanati za Valeska pamoja na Kisimiri
juu.

Vilevile Serikali  ya Awamu ya sita kupitia Mfuko wa
Maendeleo ya Jamii TASAF kwa kipindi cha Miaka
miwili imetoa Zaidi ya Milioni 357 za ujenzi wa miradi
katika sekta ya afya ndani ya Halmashauri ya Wilaya
ya Meru kwa Mchanganuo wa Milioni 99.55 za ujenzi
wa nyumba ya Mtumishi katika zahanati ya Kandashe
na Milioni 257.5 ujenzi wa nyumba ya  makazi ya
watumishi watatu tofauti katika zahanati za Mulala na
Maji ya chai, kila moja Milioni 128.7. KAZI IENDELEEEDEEE 2



        Jengo la kitengo cha dharura
           (EMD) katika Hospitali ya 

           Wilaya ya Meru  
 

MERU
SERIKALI YATOA ZAIDI YA BILIONI
2.5 SEKTA YA AFYA

Mashine ya Mionzi ya kidigitali (Digital
Fixed and Mobile X Ray)

Miradi hiyo yenye thamani ya Zaidi ya Bilioni
mbili  ni mkombozi mkubwa kwa wananchi
wa Meru hususani wananchi wa Kata za
pembezoni ikwa ni pamoja na wanawake
wajawazito kujifungulia katika vituo vya
kutolea huduma za  afya vilivyoboresha
 katika maeneo yao

SERIKALI YATOA ZAIDI YA BILIONI 2.5
SEKTA YA AFYA

Wananchi wa Halmashauri ya Wilaya ya
Meru wampongeza Mhe.Dkt.Samia Suluhu
Hassan Rais wa Jamhuri wa Muungano wa
Tanzania, kutimia kipindi cha miaka miwili
cha serikali yake kumekuwa na  maendeleo
makubwa katika sekta ya afya nchini,
ambapo katika Halmashauri ya Wilaya ya
Meru Serikali ya Mhe.Dkt Samia  imetoa Zaidi
ya Bilioni 2.5 za miradi mbalimbali katika
sekta ya Afya ikiwa ni mkakati wa 
 kuhakikisha wananchi  wanapata huduma
bora za afya katika maeneo yao.

Serikali ya awamu ya sita imetoa Mashine ya Mionzi
ya kidigitali (Digital Fixed and Mobile X Ray) ambayo
imerahishisha utoaji wa huduma kwa wagonjwa
kwani  Inawezesha utambuzi wa magonjwa kwa njia
ya picha za mionzi  ikiwemo kifua kikuu,
Utambuzi wa dalili za saratani.
Utambuzi wa majereha ya mifupa.Pia inaongeza
ubora wa picha unaorahisisha madaktari kutambua
ugonjwa kwa urahisi.
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Jengo la Mama,Mtoto na 
upasuaji Kituo cha Afya Mareu

 
 

MERU,
SERIKALI YATOA MILIONI 500
FEDHA ZA TOZO KWAJILI YA
UJENZI WA KITUO CHA AFYA
MAREU

Jengo la Maabara katika kituo cha Afya
Mareu

UJENZI WA KITUO CHA AFYA MAREU

Wananchi wa Kata ya Kingori
wameishukuru serikali ya awamu ya sita
inayoongozwa na Mhe.Dkt.Samia Suluhu
Hassan Rais wa Jamhuri wa Muungano wa
Tanzania, kutoa  Milioni 500 fedha za tozo ya  
Miamala ya simu kwa ajili ya ujenzi wa
Jengo pacha la Mama na Mtoto na Upasuaji,
jengo la mionzi, jengo la maabara, nyumba
ya watumishi wa tatu na sehemu ya kufulia
katika kituo cha afya Mareu.

Ujenzi wa Kituo cha afya Mareu umeondoa
adha ya Wananchi kufuata huduma za afya
katika umbali mrefu 

Uboreshaji wa vituo vya afya ni
utekelezaji wa 

Ilani ya uchaguzi ya Chama Cha
Mapinduzi (CCM) ya 2020 Sura ya

3  Ibara ya 81

Nyumba ya watumishi watatu katika
kituo cha Afya Mareu 4



JENGO LA OPD KATIKA 
KITUO CHA AFYA

MARORONI 
Milioni 400 za Mapato ya ndani ya
Halmashauri zajenga kituo cha afya

Ikiwa ni  sehemu ya mafanikio Makubwa ya
Serikali ya Awamu ya sita, Halmashauri ya
Wilaya ya Meru ndani ya kipindi cha miaka
miwili ya Rais.Dkt.Samia Suluhu Hassan,
imetoa Milioni 400 fedha za mapato yake ya
ndani kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha afya
Maroroni ambapo baada ya kukamilika kwa 
 sasa jengo la wagonjwa wa Nje   wananchi
wanaendelea kunufaika na huduma za afya
ambazo awali walizifuata umbali wa zaidi ya
km 23.

Halmashauri ya Wilaya ya Meru, katika
kuhakikisha makusanyo yake ya fedha za
ndani zinazotokana na tozo,ushuru,ada
mbalimbali kama vile leseni za biashara 
 ushuru wa huduma nk  zinawanufaisha
wananchi kwa mwaka wa fedha 2021/2022
ilitoa Shilingi milioni 250 kwa ajili ya ujenzi
wa Kituo cha Afya Maroroni ambacho mpaka
sasa  Jengo la wagonjwa wa nje (OPD) 
 limekamilika  na ujenzi wa Jengo pacha la
Wodi ya Mama na Mtoto na upasuaji
unaendelea.

Aidha, ujenzi wa kituo cha afya maroroni
utawasaidia wananchi wa kanda ya chini kupata
huduma za afya katika umbali mdogo kwani kwa
sasa wanafuata huduma za afya katika kituo cha
afya Usa-River  na hospitali ya wilaya takribani
umbali wa km 23.

UJENZI WA KITUO CHA AFYA MARORONI
KWA MLIONI 400 ZA MAPATO YA NDANI 

LIPA   TOZO
ZA HALMASHAURI 
KWA MAENDELEO

YA  MERU 
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 SERIKALI YABORESHA MAZINGIRA
YA WATUMISHI SEKTA YA AFYA

Nyumba ya Watumishi Zahanati ya
Maji ya Chai

Serikali ya Awamu ya Sita kupitia Mfuko wa
Maendeleo ya Jamii TASAF kwa kipindi cha
Miaka miwili imetoa Zaidi ya Milioni 357 za
ujenzi wa miradi katika sekta ya afya ndani
ya Halmashauri ya Wilaya ya Meru kwa
Mchanganuo wa Milioni 99.55 za ujenzi wa
nyumba ya Watumishi watatu (3 in 1) katika
zahanati ya Kandashe na Milioni 257.5 ujenzi
wa nyumba ya  makazi ya watumishi watatu
tofauti katika zahanati za Mulala na Maji ya
chai, kila moja kwa gharama ya Milioni 128.7.

My Comment

MIRADI YA MFUKO WA MAENDELEO
YA JAMII TASAF

NYUMBA YA WATUMISHI
WATATU KATIKA ZAHANATI

YA KANDASHE

Miradi ya nyumba za watumishi katika
zahanati ya Maji ya Chai na Mareu ni
jitihada za Serikali ya Awamu ya Sita
kuendelea kuhakikisha  inaboresha
mazingira ya watumishi wa sekta za afya 
 katika eneo la kazi, hivyo kuimarisha utoaji
wa huduma saa zote kwakuwa Madaktari
wataishi kwenye maeneo yao ya kazi.

MIRADI MINGINE YA UBORESHA
MAZINGIRA YA WATUMISHI  SEKTA
YA AFYA

Nyumba ya Watumishi katika Kituo
cha Afya Mareu. 6



ZAHANATI YA KIKATITI
ILIYOSIMAMA MIAKA 9
YAKAMILIKA
Arumeru imeshuhudia Nguvu ya hamasa ya
maendeleo inayofanywa na  Dkt. Samia
Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya
muungano wa Tanzania ikiwa ni baada ya
kukamilika kwa Ujenzi wa Zahanati ya
Kikatiti uliosimama   kwa takribani  miaka 
 tisa toka  ianze kujengwa mwaka 2013
ambapo Oktoba 2021 Mhe.Dkt. Samia  wakati
akisalimiana na wananchi wa Kikatiti
alichangia  Milioni  10 za ukamilishaji wa
Zahanati hiyo na kuchochea Halmashauri
kuchangia Milioni 10 ,Mbunge kupitia mfuko
wa Jimbo Milioni 5 na shirika  la CTSI milioni
zaidi ya Milioni   130 na wadau wa   NMB
kuchangia vifaa mbalimbali vyenye thamani
ya zaidi ya milioni 7.5 .

MILIONI 10 ZA DKT.SAMIA,ZAHANATI YA
KIILIYOSIMAMA MIAKA  9 YA KAMILIKA

Aidha, Wananchi wa Kikatiti wanamshukuru
Dkt.Samia kwani wameondokana na adha ya
kutembea umbali mrefu kufuata huduma za
afya baada ya hamasa ya ukamilishaji wa
zahanati hiyo iliyofanya na Mhe.Dkt Samia
Suluhu Hassan sambamba na Serikali kuajiri
watumishi wa Afya katika Zahanati hiyo  na
sasa huduma zinatolewa katika zahanati ya
kikatiti

Picha za kumbukumbu Upauzi wa jengo
la zahanati  ya Kikatiti uliosimama kwa
miaka 9 Baada ya  Dkt.Samia kuchangia
Milioni 10 za ukamiluzaji  wa Zahanati
hiy

Jengo la Zahanati ya Kikatiti likiwa
limekamilika7



U O N G O Z I  W A  W I L A Y A  Y A  A R U M E R U ,  K W A  N I A B A  Y A
W A N A N C H I  W A  H A L M A S H A U R I  Y A  W I L A Y A  Y A  M E R U
U N A K U P O N G E Z A  D K T . S A M I A  S U L U H U  H A S S A N ,  R A I S
W A  J A M H U R I  Y A  M U U N G A N O  W A  T A N Z A N I A , K U T O A
Z A I D I  Y A  B I L I O N I  M B I L I  Z A  U B O R E S H A J I  S E K T A  Y A
A F Y A  K A T I K A  H A L M A S H A U R I  Y A  W I L A Y A  Y A   M E R U ,
, I K I W A  N I  M I O N G O N I  M W A  H A L M A S H A U R I  1 8 5
Z I N A Z O N U F A I K A  N A  U B O R E S H A J I  W A  S E K T A  Y A  A F Y A
H A P A  N C H I N I .
H A K I K A  N C H I   I M E F U N G U K A  M A E N D E L E O  K I L A  K O N A
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        Mhe.Emmanuela Kaganda
Mkuu wa Wilaya ya Arumeru

 

        Mwl.Zainabu Makwinya
       Mkurugenzi Mtendaji 

      Halmashauriya ya Wilaya ya Meru
 

Mhe.Jeremia Kishili
Mwenyekiti Halmashauri

 ya Wilaya ya Meru
 


