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Imeandikwa na Kutolewa na;
Kitengo Cha  Mawasiliano 
Serikalini Halmashauri ya Wilaya
ya Meru 

UTANGULIZI

Mhe. Jeremia Kishili
Mwenyekiti Halmashauri ya Wilaya

ya Meru

Halmashauri ya Wilaya ya Meru  
ipo Mashariki mwa mkoa wa 
Arusha na imelala kati ya latitu-
di 36o43’16’’ na 37o 03’43’’; na 
Longitudi -3o04’30’’ na -3o35’28’’. 
Halmashauri ya Wilaya ya Meru 
inapakana na Wilaya ya Longido 
kwa upande wa Kaskazini, Wilaya 
za Siha na Hai kwa upande wa 
Mashariki (Mkoa wa Kilimanjaro), 
Wilaya ya Simanjiro kwa upande 
wa Kusini (Mkoa wa Manyara), na 
Wilaya ya Arusha na Halmashauri 
ya Wilaya ya Arusha kwa upande 
wa Magharibi. Halmashauri ya 
Meru ni miongoni mwa Hal-
mashauri 7 zinazounda Mkoa wa 
Arusha. Halmashauri ya Meru 
imetokana na kugawanywa kwa
iliyokuwa Halmashauri ya Wilaya

Mwl. Zainabu J. Makwinya 
Mkurugenzi Mtendaji Hal-

mashauri ya Wilaya ya Meru

ya Arumeru na kuwa Halmashauri
mbili za Wilaya za Meru na Arusha. 
Halmashauri ina jumla ya Madi-
wani 35, kati ya hao, Madiwani 26 
ni wa kuchaguliwa na Madiwani 
9 ni wa Viti Maalum. Naomba 
kuchukua fursa hii kutoa shukra-
ni zangu za dhati kwa Serikali ya 
awamu ya sita inayoongozwa na 
Mhe. Rais wa Jamhuri ya Muun-
gano wa Tanzania Dkt. Samia Su-
luhu Hassan kwa kuendelea kuleta 
fedha nyingi za kutekeleza miradi 
ya maendeleo katika Halmashauri 
ya Wilaya ya Meru. Halmashau-
ri ya Wilaya ya Meru imeendelea 
kutekeleza shughuli za Miradi ya   
maendeleo katika sekta mbalim
bali kama ambavyo Serikali ya 
Awamu ya sita inavyofanya juhudi

kuhakikisha inale-
ta fedha katika Hal-
mashauri zote nchi ili 
kuboresha huduma zina-
zotolewa kwa wananchi. 
Halmashauri ya Wilaya 
ya Meru imetoa jarida la 
Fahari yetu toleo la Nne 
kwa kipindi cha Mwezi 
Aprili hadi Juni 2023
ili kuonyesha kazi zilizo-
fanyika kwa kipindi cha 
miezi mitatu katika Hal-
mashauri ya Wilaya ya 
Meru. Karibuni msome 
Jarida la Fahari yetu la 
Halmashauri ya Wilaya 
ya Meru, lenye kuonye-
sha kazi na shughuli 
mbalimbali zilizofany-
wa katika kipindi cha hicho.

Mhe. Emmanuela Kaganda
Mkuu wa Wilaya  ya Arumeru

Mhariri Mkuu: Zainabu J. Makwinya
Mhariri Msaidizi: Annamaria Makweba
Msanifu wa Jarida : Ludovick Mkenda
Msanifu Msaidizi : Issaya  Sango

Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji
Halmashauri ya Wilaya ya Meru
S.L.P  462 
Usariver  
Simu: +255272970482
Barua pepe: ded@merudc.go.tz
www.merudc.go.tz



 Uzinduzi wa Jengo la dharura
 
Mwenge wa Uhuru

Klabu za watoto watembelea Bungeni.

Dc Arumeru ashiriki katika ujenzi wa madarasa.

Uteketezaji hekari za bangi

Utatuzi wa Miundombinu chakavu meru

Upandaji wa miti

 Ziara ya Kamati ya fedha mipango na utawala .
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MAKAMU WA RAIS Dkt. MPANGO  AZINDUA JENGO LA DHARURA 
HOSPITALI YA WILAYA ARUMERU

Makamu wa Rais wa Jamhuri ya 

Muungano wa Tanzania Mhe Dkt. 

Philip Mpango ametoa wito kwa 

madaktari na watoa huduma wote 

kuendelea kufanya kazi kwa kujitu-

ma ,upendo, kujitoa na kuzingatia 

weledi na maadili ya tasnia hiyo uta-

bibu ili kuokoa maisha ya watanzania 

Makamu wa Rais amesema hayo 

wakati wa ufunguzi wa jengo la hudu-

ma ya dharura EMD  katika Hal-

mashauri ya Wilaya ya Meru Mkoani 

Arusha, amesema viongozi wa hospi-

tali hiyo wanapaswa kutoa umuhimu 

mkubwa katika kutunza vifaa tiba kwa 

kuhakikisha vinafanywa ukarabati wa 

wakati ili vidumu kwa muda mrefu. 

Aidha, ameongeza kwamba seri

kali ya awamu ya sita itaende

lea kutoa kipaumbele kwa sekta ya

afya ili kuhakikisha watanza-
nia wote wanapata huduma bora 
za afya na kwa ukaribu Zaidi 
Amesema Serikali inatarajia kuka-
bidhi magari matatu, mawili yaki-
wa ni ya wagonjwa katika hospitali 
hiyo ya pamoja na watumishi wa 
afya zaidi ya 25 wakiwemo madak-
tari kwa Halmashauri hiyo ikiwa ni 
njia ya kukabiliana na  changamoto 
za upungufu wa rasilimali watu ka-
tika sekta ya afya Wilayani humo.
Halikadhalika Makamu wa 
Rais ametoa wito kwa ma-
dereva wa vyombo vya moto 
kuzingatia sheria za usalama
barabarani li kuepukana na ajali 
za mara kwa mara zinazogharimu

Maisha ya wananchi, Amese-
ma asilimia kubwa ya wagonjwa 
wanaofikishwa katika huduma za 
dharura ni ajali hivyo amelisihi 
jeshi la polisi kusimamia sheria 
zilizowekwa kikamilifu ili kuende-
lea kupunguza adha ya ajali nchini.
Aidha, Makamu wa Rais ametoa 
wito kwa wananchi wa Arumeru 
kuhakikisha wanatatua migogoro 
kwa njia ya amani na upendo na 
kuacha kujichukulia sheria mkon-
oni ambazo husababisha madhara 
katika jamii kama vile majeruhi 
na vifo. umuhimu wa kuhudhuria 
kliniki kwa kufuata maelekezo ya 
wataalamu wa afya ili kuepuka-
na na changamoto zinazoweza 
kujitokeza wakati wa kujifungua.

TOLEO LA APRILI-JUNI 2022/2023        NDANI  YA JARIDA MERU DC
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MAKAMU WA RAIS Mhe. Dkt. MPANGO AKIKABIDHIWA KAMBA 
YA KUFUNGA NG’OMBE KAMA ISHARA YA KUPOKEA ZAWADI 

YA NG’OMBE KWA RAIS Dkt. SAMIA SULUHU HASSAN

Kutokana na Maboresho 
Makubwa katika sekta za mbal-
imbali Wilayani Arumeru, 
yanayofanywa  na Serikali ya 
Awamu ya Sita inayoongozwa  
na  Dkt. Samia  Suluhu  Has-
san, Wananchi wa Wilaya  hiyo 
Wametoa zawadi ya Mtamba 
(ng’ombe)  wawili kwa ajili  ya 
Mheshimiwa  Rais Samia na 
Makamu  wa  Rais  Dkt. Mpango.
Aidha, Mkuu wa Wilaya  ya 
Arumeru Mhe. Emmanue-
la Kaganda wakati akimk-
abidhi  Makamu  wa  Rais 
Dkt. Philip  Mpango Kamba 
Maalumu  ikiwakilisha zawa-
di hizo, amesema Wananchi  
wa Arumeru wanampongeza 
Mhe. Rais kwani wamepokea 
fedha nyingi za maendeleo 
na wanajivunia kunufaika na 
utendaji wa awamu ya sita.

Mhe. Kaganda amebainisha 
Wilaya hiyo kupokea fedha 
nyingi ambapo kwa upande 
wa Halmashauri ya Wilaya ya 
Meru Serikali ilitoa  bilioni 1.9 
za miundombinu katika  sekta 
za Elimu  na Afya, Bilioni 1.6 
za urasimishaji Ardhi, Milio-
ni 550 fedha za tozo  kwa ajili  
ya ujenzi  wa kituo  cha  afya  
Mareu na ukamilishaji wa vy-
umba vinne vya madarasa ka-
tika shule za Sekondari  umoja  
Kingori  na  Muungano, Milioni 
300 kwa ajili ya ujenzi wa Jengo 
la huduma za dharura ( EMD) 
katika Hospitali  ya  Wilaya  ya  
Meru  ambalo limezinduliwa 
leo. Milioni 509 za ununuzi wa 
vifaa tiba zikiwemo  mashine  
za  kisasa katika jengo la EMD. 
 

TOLEO LA APRILI-JUNI 2022/2023        NDANI  YA JARIDA MERU DC

ikiwakilisha zawadi hizo, 
amesema Wananchi  wa 
Arumeru wanampongeza 
Mhe. Rais kwani wamepokea 
fedha nyingi za maendeleo 
na wanajivunia kunufaika na 
utendaji wa awamu ya sita. 
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MIRADI YA MERU YAPITA KWA KISHINDO MBIO 
ZA MWENGE WA  UHURU - 2023.

Mbio za Mwenge  wa  Uhuru  
Kitaifa  mwaka  2023 zimeridhia 
na kupongeza Miradi 8 katika Hal-
mashauri  ya  Wilaya ya  Meru  yenye 
thamani ya shilingi Bilioni 8.6
Aidha, kiongozi wa mbio za 
Mwenge  Kitaifa Bw. Abdala Shai-
bu Kaim. ameweka mawe ya ms-
ingi  kwenye  miradi mitano ya, 
Ujenzi wa Barabara  ya kiwan-
go  cha lami  Sangisi - Ndoombo 
(mita 900) katika Kata ya Akheri, 
Ujenzi wa Kituo cha Afya  Maro-
roni,  Ujenzi wa Mradi  wa  Usam-
bazaji maji Safi Imbaseni, Ujenzi 
wa kituo cha mafunzo kwa jamii 
Cha shirika lisilo la Kiserikali la 
Fondation  for  Tomorrow pamo-
ja na shule ya Sekondari Precious

Leaders  katika Kata ya Malula.
Vilevile mbio za Mwenge  wa  
Uhuru  Umetembelea, kuka-
gua na kuridhia  miradi mi-
tatu ya kikundi cha vijana 
cha Agri Business Enterprises
Katika Kata ya Seela -Singisi, Uka-
milishaji wa ujenzi wa mnara wa 
tanki la Maji katika kituo cha afya 
Maroroni, utunzaji wa chanzo cha 
Maji na Hifadhi ya Mazingira Ki-
bola katika Kata ya Nkoanekoli,
Ikumbukwe Tarehe  29.06.2023  
Halmashauri ya Wilaya ya 
Meru ilipokea Mwenge wa 
Uhuru kutoka Halmashau-
ri  ya Wilaya  ya  Arusha, na 
kuukimbiza  umbali  km 115.9.
Meru tupo vizuri  na kazi iendelee

TOLEO LA APRILI-JUNI 2022/2023        NDANI  YA JARIDA MERU DC
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MWENGE WA UHURU KUKIMBIZWA KM 115.9 KATI-
KA HALMASHAURI  YA  WILAYA  YA MERU

Mkurugenzi Mtendaji wa 
Halmashauri  ya Wilaya ya 
Meru amepokea mbio za 
Mwenge wa Uhuru Kitaifa 
kwa Mwaka  2023, kutoka 
kwa Mkurugenzi Mtendaji 
wa Halmashauri ya Wilaya 
ya Arusha Selemani Msumi, 
ambapo  Mwenge huo
umepita katika Tarafa Tatu (3) 
ambazo ni Poli, Mbu-
guni na King’ori, Pia 
Mwenge wa Uhuru ume-
kimbizwa katika Kata 7 
kati ya Kata 26 na katika Vijiji 
7 kati ya vijiji 90 vinavyoun-
da Halmashauri ya Wilaya ya 
Meru

Aidha, Mwenge wa Uhu-
ru  umekimbizwa  katika 
Halmashauri  ya Wilaya  ya 
Meru,  umbali wa Km  115.9
Mwenge huu umepi-
ta katika miradi nane (8) 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Meru 
Mwl. Zainabu Makwinya akikabidhiwa Mweenge wa Uhuru
kutoka kwa Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Arusha
Eneo la Shangarai 

ambayo imekaguliwa, imezin-
duliwa, kuwekwa jiwe la msingi 
na kufunguliwa. Miradi hii ime-
gusa sekta za Afya, Elimu, Maji, 
Barabara, na Kilimo yenye tham-
ani ya shilingi 8,607,890,128.12.

“Tunza Mazingira, Okoa Vyan-
zo Vya Maji Kwa Ustawi wa Vi-
umbe Hai na Uchumi wa Taifa”
Ndiyo kauli mbiu ya 
Mwenge wa Uhuru 2023.

TOLEO LA APRILI-JUNI 2022/2023        NDANI  YA JARIDA MERU DC

Mkuu wa Wilaya ya Arumeru Mhe. Emmanuela Kaganda akipokea  Mwenge wa Uhuru kutoka kwa 
Mkuu wa Wilaya ya Longido Mhe Marko  Ng’umbi soko la Oldonyosambu

04Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji Wilaya, Halmashauri ya Wilaya ya Meru, S.L.P 462, Usa River, Arusha, simu
+255272970482, Barua pepe: ded@merudc.go.tz, www.merudc.go.tz



PICHA ZA MIRADI  YA MWENGE WA UHURU 2023 
HALMASHAURI YA WILAYA YA MERU

TOLEO LA APRILI-JUNI 2022/2023        NDANI  YA JARIDA MERU DC
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Viongozi wa klabu na mabaraza ya watoto kutoka Halmashauri tatu za Mkoa wa Arusha,  Meru, Karatu na 
Jiji Wakifuatilia Bunge

Viongozi wa klabu na mabaraza 
ya watoto kutoka Halmashauri tatu 
za Mkoa wa Arusha,  Meru, Karatu 
na Jiji wakiambatana  na  viongo-
zi toka Ofisi  ya  Rais TAMISEMI, 
Wataalamu  wa  Mkoa wa Arusha  na 
Halmashauri  pamoja na Viongozi 
na watumishi toka Shirika la  SOS 
CHILDREN’S  VILLAGE wame-
pata fursa ya kufuatilia shughuli  za  
Bunge la Jamhuri  ya  Muungano  
wa Tanzania leo tarehe 13/06/2023 
Viongozi hao wa klabu za Watoto
ikiwa ni sehemu ya ziara ya mafun-
zo ya siku tano jijini Dodoma.

wameshuhudia namna muhimili 
wa Bunge unavyoendesha shughu-
li zake ambapo pia watapata fursa 
ya  kutembelea chuo  cha Dodo-
ma, Mji wa  Serikali mtumba na 
kushiriki maadhimisho ya siku ya 
Mtoto wa Afrika ambayo inahiti-
mishwa Kitaifa Mkoani Dodoma  
tarehe 16/06/2023. Hilda Mgo-
mapayo  kutoka Ofisi ya Rais  TAMI-
SEMI, ambaye ni mratibu wa da-
wati ulinzi na Maendeleo ya Mtoto
amesema Serikali  kupitia Ofisi,

ya Rais TAMISEMI  inasimamia  
na kuratibu uundwaji wa Klabu 
hizi ikiwa ni utekelezaji wa  sera 
ya Mtoto, Sheria  za Nchi na Mi-
kataba ya Kikanda na Kimataifa. 
Ikumbukwe  shirika la SOS CHIL-
DREN’S VILLAGE Kwa kushirik-
iana na Serikali kupitia Mkoa wa 
Arusha na Halmashauri waliweze-
sha kuundwa Kwa klabu za watoto 
mashuleni  zimekuwa msaada na 
jukwaa muhimu la kuwasilikiliza 
watoto lakini pia kupokea changa-
moto zao na kuzifanyia kazi.

WANAFUNZI VIONGOZI WA KLABU ZA WATOTO MKOA WA ARU-
SHA WATEMBELEA BUNGE KUJIFUNZA

TOLEO LA APRILI-JUNI 2022/2023        NDANI  YA JARIDA MERU DC
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BAADHI YA WADAU KUTOKEA HALMASHAURI ZA ARUSHA WAN-
AOWAWEZESHA WANAFUNZI WAKISALIMIA BUNGENI

Ikumbukwe  shirika la SOS CHIL-
DREN’S VILLAGE Kwa kushirik-
iana na Serikali kupitia Mkoa wa 
Arusha na Halmashauri waliweze-
sha kuundwa Kwa klabu za watoto 
mashuleni ambazo zimekuwa msaa-
da na jukwaa muhimu la kuwasi-
likiliza watoto lakini pia kupokea 
changamoto zao na kuzifanyia kazi
Awali akizungumzia umuhimu wa 
ziara hiyo , Afisa ustawi wa jamii 
Mkoa wa Arusha ndugu Denis 
Mgiye amesema Watoto  watapata 
uzoefu na kuongezewa ujasiri wa 
namna ya kuendesha vikao vyao na 
kuibua masuala mbali mbali yanay-
ohusu ulinzi na usalama wa Mtoto..

PICHA YA PAMOJA YA WADAU MBALIMBALI PAMOJA NA VIONGOZI 
NJE YA JENGO LA BUNGE DODOMA

TOLEO LA APRILI-JUNI 2022/2023        NDANI  YA JARIDA MERU DC
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Wananchi wa Kijjiji cha Kalo-
leni  Kata ya Majengo Halmashau-
ri  ya Wilaya ya Meru,  Wilayani 
Arumeru wamemshukuru Dkt.
Samia  Suluhu  Hassan, Rais wa 
Jamhuri ya Muungano wa Tan-
zania  kwa kutoa Milioni 106.3 
za ujenzi wa vyumba vitatu vya 
madarasa  na vyoo vya  wanafun-
zi  wa kike matundu manne.
Wananchi wamesema hayo wakati 
wa ziara ya  Mkuu wa Wilaya  ya 
Arumeru  Mhe.Emmanuela Ka-
ganda ya kukagua utekezaji wa 
miradi ya BOOST katika Hal-
mashauri  ya Wilaya ya Meru.
Akizungumza kwa niaba ya 
Wananchi wa Kaloleni  Diwani  
wa Kata ya Majengo Mhe.Bernard 
Kivondo amemshukuru  Rais.Samia

kwa kuendelea kutoa fedha
za maendeleo katika  shule ya Ms-
ingi Kaloleni kwa awamu ambapo 
Serikali kupitia TASAF  ilitoa mil-
ioni 74 za ujenzi wa Vyumba viwi-
li vya madarasa na ofisi, pia ilitoa 
milioni 12.5 za ukamilishaji wa 
chumba cha darasa na sasa imetoa  
Milioni 106.3 fedha za mradi wa 
BOOST  kwa ajili ya ujenzi wa vy-
umba vitatu vya  madarasa  na vyoo
Aidha, Mhe. Kivondo amesema 
Wananchi wa Kaloleni wame-
hamasika na maendeleo yanayo-
fanywa na Serikali ya Dkt. Samia 
Suluhu  Hassan  na  wanashiri-
ki kikamilifu katika utekeleza-
ji wa miradi kwa kuchang-
ia nguvu kazi ambapo viton

goji vya kijiji cha Kaloleni vinau
taratibu wa  zamu ya nguvu kazi.
Awali, Mkuu wa Wilaya ya Aru-
meru  Mhe. Emmanuela  Kagan-
da  amesema Serikali  ya  Dkt.
Samia  Suluhu  Hassan  imeji-
panga  kuwaletea wananchi wake 
maendeleo kwa ngazi zote am-
bapo katika sekta ya elimu msin-
gi imetoa milioni 961.5 fedha za 
BOOST  kwa ajili ya  uboreshaji 
wa miundombinu katika shule 
za msingi ili kuhakikisha watoto 
wa Kitanzania  wanapata elimu 
bora katika mazingira rafiki.
Aidha, Mhe. Kaganda  ameelekeza  
miradi inayotekelezwa  kuwa 
na viwango na ubora  sambam-
ba na kutekelezwa kwa wakati.

DC Arumeru  Mhe. Emmanuela Kaganda Akishiriki katika Ujenzi wa Madarasa Kijiji cha Kaloleni

Ilani ya CCM ya mwaka 2020, 
Sura ya tatu  ibara ya 78 inaeleza 
“CCM inatambua kuwa rasilimali-
watu ndio nyenzo muhimu ya mae

ndeleo  ya kijamii na kiuchumi. 
Aidha CCM inaamini kuwa 
elimu bora ndio nyenzo mu-
himu ya kujenga ,kulea na

kuendeleza rasilimaliwatu ili
ziweze kuchangia  kikamilifu
katika ujenzi  wa Taifa  na mae-
ndeleo  ya jamii kwa ujumla”

DC ARUMERU ASHIRIKI KATIKA UJENZI WA 
MADARASA KIJIJI CHA KALOLENI

TOLEO LA APRILI-JUNI 2022/2023        NDANI  YA JARIDA MERU DC
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WANANCHI  ARUMERU WASHIRIKI KUTEKETEZA 
HEKARI 60 ZA BANGI

Wananchi wa Kijiji  cha kisimi-
ri juu, Kata ya Uwiro Halmashau-
ri  ya Wilaya  ya  Meru, washiriki 
operesheni endelevu  ya kuondoa 
kukamata na kuteketeza  zao hara-
mu  la  madawa ya kulevya aina ya 
bangi  inayoendeshwa na  Kamati  ya  
ulinzi na usalama Wilayani  humo.
Wakizungumza Mbele ya Mkuu wa  
Wilaya  ya  Arumeru Mhe.  Em-
manuela  Kaganda,  wakati wa op-
eresheni  hiyo shirikishi Wananchi 
hao ambao wameshiriki kung’oa na 
kuteketeza  bangi wamesema, kati-
ka  Kata hiyo kuna fursa nyingi za 
kilimo  ambapo wameahidi kuacha 
kilimo cha bangi na kulima mazao 
halali ya chakula na biashara.

Akizungumza  kwa niaba ya 
Wananchi hao Mwenyeki-
ti  wa  kijiji cha kisimiri  Juu 
Mayani Lukumay  ameiom-
ba Serikali  kuboresha  miun-
dombinu  ya  Barabara  kufika 
kijijini hapo kwani wananchi 
wanaweza kulima mazao ya  vi-
azi, njegere,pareto lakini changa-
moto  kubwa ni namna ya kuy-
afikisha mazao  hayo sokoni.
Kwa upande  wake  Mkuu wa  
Wilaya  ya  Arumeru  Mhe. Em-
manuela  Kaganda amesema ka-
tika operesheni  hiyo  wamefani-
kiwa  kukamata gunia 10 za bangi  
kavu, kukusanya  mbegu  za ban-
gi  kg 30 na kuteketeza  hekari  60 
za mashamba  ya  bangi  mbichi.

Aidha, Mhe. Kaganda  ametoa siku 
saba kwa wananchi kisimiri  juu, 
Kisimiri  chini na maeneo yote 
kinapofanyika kilimo cha zao hilo 
haramu kuhakikisha  wanang’oa na 
kuteketeza mmea wa bangi  kwenye  
Mashamba  yao kwani baada ya 
siku hizo yeyote ambaye sham-
balake litakutwa na mmea huo 
sheria  itachukua mkondo wake.
Awali  Viongozi wa kimila wa kijiji 
hicho wamewataka vijana kuacha-
na na kilimo cha bangi kwani 

Pichani ni Wananchi wa Kisimiri Juu wakishirikiana na Mkuu wa wilaya ya Arumeru  Mhe.
Emmanuela Kaganda katika zoezi la kuteketeza Bangi

TOLEO LA APRILI-JUNI 2022/2023        NDANI  YA JARIDA MERU DC
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UTATUZI WA MIUNDOMBINU CHAKAVU  KUELEKEA MIAKA 59 YA 
MUUNGANO, DC ARUMERU AZINDUA VYUMBA VYA MADARASA

Kuelekea maadhimisho ya miaka 
59 ya Muungano wa Tanganyika na 
Zanzibar, wanafunzi wa Shule ya 
Msingi Kikwe iliyopo Halmashau-
ri ya Wilaya ya Meru ,Wilayani 
Arumeru  waondokana na changa-
moto ya  uchakavu wa vyumba 
vya madarasa baada ya Serikali 
ya Dkt.Samia Suluhu Hassan ku-
toa shilingi Milioni 60 za ujenzi 
wa vyumba vitatu vya madara-
sa pamoja Samani (Meza na viti 
50 kwa kila darasa) shuleni hapo
Akizundua vyumba hivyo vya Ma-
darasa, Mkuu wa Wilaya ya Aru-
meru Mhe. Emmanuela Kaganda 
 amesema Wilaya ya Arume-
ru inaishukuru Serikali kwani 

kuelekea miaka 59 ya Muunga-
no wa Tanganyika na Zanzibar, 
Serikali ya awamu ya sita im-
etoa fedha nyingi katika sek-
ta za Elimu,Afya ,Kilimo nk
Mhe.Kaganda ameipongeza  Seri-
kali ya Dkt.Samia  kwani ime-
hakikisha wanafunzi  wanasoma 
kwenye vyumba vya kisasa vya 
madarasa vyenye viti na Meza, 
Umeme, vigae (tiles)  ambapo 
ametoa wito kwa Walimu kusi-
mamia utunzaji wa miundombinu 
mashuleni ili kuwa na tija zaidi.
Vilevile Mhe.Kaganda ame-
wapongeza viongozi wote wali-
oshiriki kusimamia  ukamilishaji 
wa mradi wa huo, ambapo ame-
tumia jukwaa hilo kuwakumbusha  

tumia jukwaa hilo kuwakumbu-
sha wakulima kulima mazao ya 
muda mfupi kuzingatia  taari-
fa  za mamlaka za Hali ya Hewa, 
na kubainisha kwa Sasa mbolea 
inapatikana Wilayani Humo .
Mhe.Daniel Kaaya ambaye ni
Diwani wa Kata ya kikwe ame-
sema ndani ya miaka miwi-
li wamefanikiwa kupata mira-
di mingi ambayo kila kijiji cha 
kata ya kikwe kimepata mradi.
kwa upande wao wazazi  na 
Wanafunzi wameishukuru Seri-
kali  kutoa fedha za ujenzi wa vy-
umba hivyo vya madarasa kwani 
kwa Sasa wanafunzi watasoma 
katika mazingira mazuri na rafiki.

PICHANI NI MKUU WA WILAYA YA ARUMERU MHE. EMMANUELA KAGANDA 
AKIZINDUA VYUMBA VYA MADARASA

TOLEO LA APRILI-JUNI 2022/2023        NDANI  YA JARIDA MERU DC

10Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji Wilaya, Halmashauri ya Wilaya ya Meru, S.L.P 462, Usa River, Arusha, simu
+255272970482, Barua pepe: ded@merudc.go.tz, www.merudc.go.tz



DC ARUMERU AHIMIZA WANANCHI WA MERU KUPANDA MITI 
KANDO YA VYANZO VYA MAJI

Mkuu wa Wilaya  ya  Arumeru  
Mhe. Emmanuela  Kaganda  am-
etoa  wito  kwa  wananchi  ku-
tunza vyanzo vya maji na maz-
ingira ambapo pia  amewataka  
wanaofanya shughuli za kibinad-
amu  katika milima kuacha mara 
moja kwani Serikali  wilayani 
humo haitowafumbia macho.
Mhe.Kaganda amesema hayo 
wakati akiwaongoza wananchi-i  

wa Kata ya Mbuguni Halmashau-
ri  ya  Meru,  kupanda miti kwenye 
kingo za korongo la mto Ndu-
ruma ambalo Serikali ya awamu 
ya Sita ikiongozwa na Rais.Dkt.
Samia Suluhu Hassan  ilitoa zai-
di ya Milioni 200 za kufukua ko-
rongo hilo na kutatua changa-
moto ya mafuriko iliyokuwa 
ikiwakabili wananchi wa Kata hiyo
ya  Mbuguni na Shambarai Burka..

Mhe.Kaganda amesema Wilaya 
ya Arumeru imebarikiwa kuwa 
na vyanzo Vingi vya maji vinavy-
oanzia milimani, hivyo wananchi 
hawana budi kuvitunza kwa man-
ufaa yao na manufaa ya wengine 
” Wazee wetu walitunza vyan-
zo hivi nasi tunapaswa kuvitun-
za kwa ajili ya kizazi kijacho”
amehimiza Mhe Kaganda

Mkuu wa Wilaya ya Arumeru Emmanuela Kaganda pamoja na Mkurugenzi Mtendaji Halmashauri ya 
Meru Mwl. Zainabu J. Makwinya wakipanda Miti
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Mkurugenzi Mtendaji  wa Hal-
mashauri  ya  Wilaya  ya  Meru  
Mwl  Zainabu J. Makwinya  ame-
sema Halmashauri   inahakikisha 
inaunga mkono juhudi za Serikali 
katika agenda ya utunzaji mazin-
gira na vyanzo vya maji, ambapo 
awali  kupitia mapato yake ya ndani 
Waheshimiwa madiwani waliri-
dhia kutoa Milioni 26 zilizokuwa 
zimetengwa kwa ajili ya ujenzi 
wa barabara kwenda kuchimbua 
Korongo hilo la mto Nduruma
kutunza vyanzo vya maji vilivy-
opo kwani hakuna mbadala wake 
ambapo amebainisha Bonde la

Nao Waheshimiwa  Madiwani wa 
Kata za Shambarai na Mbuguni 
ambazo awali zilikuwa zikisumbu-
liwa na mafuriko  wameishukuru 
Serikali kufukua Korongo hilo na 
kutoa wito kwa wananchi kuende-
lea kutunza vyanzo vya maji. Tito 
Kitomari kutoka Bonde la Pangani 
ametoa Wito kwa jamii kutunza 
vyanzo vya maji vilivyopo kwani 
hakuna mbadala wake ambapo 
amebainisha Bonde la Pangani 
kuendelea kushirikiana na jamii.
Pangani kuendelea kushiriki-
ana na Jamii na Serikali  kati-
ka utunzaji wa vyanzo vya maji.

12
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ZIARA YA KAMATI YA FEDHA ,MIPANGO NA UTAWALA.
19/04/2023

Wajumbe wa kamati ya utawala, 
fedha na mipango wakiongozwa 
na mwenyekiti wa Halmashauri  
ya Wilaya ya Meru Mhe.Jeremia 
Kishili wamefanya ziara ya kuka-
gua utekelezaji wa Miradi ya Maen-
deleo  kwa kipindi cha robo ya tatu 
ya Mwaka wa Fedha 2023/2024.
 Aidha, katika ziara hiyo wananchi 
wa kata zilizotembelewa wametuma 
Salamu kwa Rais Dkt.Samia Sulu-
hu Hassan  kwa kutoa fedha nyingi 
za maendeleo kwenye maeneo yao
“tunashukuru Kata yetu ya Kikatiti

tumepokea Miradi mingi ,zahanati 
imekamilika,nyumba ya mtumishi 
imekarabatiwa, uboreshaji sekta ya 
Elimu tumenufaika na leo tunafu-
raha Madiwani mnakagua ujenzi 
wa Uzio kwenye soko letu la kikatiti 
“Amesema Nuru Mkazi wa Kikatiti
Ikumbukwe Baraza la Halmashau-
ri linaongozwa na Mhe.Kishili 
linaweka historia  kuwapelekea 
wananchi wa Pembezoni maende-
leo ambapo limetoa shilingi Milio-
ni 400 za mapato yake ya ndani kwa 
ajili ya ujenzi wa Zahanati ya kikatiti

Kulia ni Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya Meru Mhe. Jeremia Kishili na Pembeni yake ni 
Makamu Mwenyekiti Pamoja na wajumbe wengine kwenye ziara
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MERU YATOA BARAKA KWA WANAMICHEZO WA UMISSETA 
2023

TOLEO LA APRILI-JUNI 2022/2023        NDANI  YA JARIDA MERU DC

Baadhi ya Picha za Wanamichezo wa UMISETA Wakiwa njee ya Jengo la Halmashauri ya Wilaya ya 
Meru na Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Meru
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Mkurugenzi  Mtendaji  wa Hal-
mashauri  ya  Wilaya  ya  Meru  Mwl  
Zainabu  Makwinya  ameitakia 
kheri timu ya Halmashauri  hiyo 
ya wanafunzi wa shule za Sekond-
ari  itakayoshiriki mashindano ya 
Umoja wa Michezo Shule za Se-
kondari  Tanzania (UMISSETA) 
2023 ngazi ya Mkoa  yatakayofa-
nyika Mji wa Karatu  kuanzia tare-
he 4 hadi 6  Juni 2023. Akiagana 
na wanamichezo hao wanaoelekea  
kambini Mjini Karatu kwa maan-
dalizi, Mwl.Makwinya amewataka 
kuzingatia mafunzo ya makocha 
,kujiamini, kujiandaa na kujituma 
ili kuiletea Halmashauri  ushin-
di ambapo pia amewapongeza 
wazazi wanaotoa fursa kwa wa-
toto kushiriki michezo ni fursa’
amesisitiza Makwinya Naye, Mar-
cel Itambu Afisa Elimu Sekondari  
wa Halmashauri  ya Meru, 

amesema  timu hiyo ya wacheza-
ji 125 na walimu 11 inayokwenda  
kambini ipo vizuri kwani wame-
funzu  mashindano ngazi ya Kata 
na Kanda  katika uundaji  wa  timu 
ya Halmashauri. Aidha katika 
mashindano  ya UMISSETA 2023 
Michezo itakayoshiriki ni Mpira 
wa miguu wavulana na  wasichana, 
Mpira wa kikapu wavulana na wa-
sichana, Mpira wa mikono wavu-
lana na wasichana, Mpira wa wavu 
wavulana na wasichana, Mpira wa 
Pete,Mpira wa miguu maalum,Ri-
adha,Fani za ndani (Ngoma, 
kwaya, hip-hop),Mpira wa meza.
Ikumbukwe UMISSETA  2022 
timu ya Halmashauri ilinyakua 
vikombe  tisa katika michezo 
mbalimbali na wanamichezo 6 
walivalishwa medali za ushindi.
Meru tupo vizuri na Kazi iendelee
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